NimitGuitar webboard
อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ (/showthread.php?tid=10321)

Pages: 1 2 3 4 5

อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - piggyprince - 26-05-2011

วันนี้เพิ่งจะมีเวลามานั่งเปิดเวบดูโน่นนี่
ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมได้แต่เปิดแต่เวบเกี่ยวกับกีต้าร์ Gibson
T T ฮือๆๆๆ อาการผมหนักขึ้นเรื่อยๆทำไงดีๆๆๆๆๆ

SJ200 เอย , J45 True Vintage เอย .....

โอ้ยยยย ไอ้กีต้าร์ที่มีอยู่ยังไม่มีเวลาเล่นเลย Tongue

ยุบหนอ พองหนอ กิ๊บสันหนอ เอ้ยยยยย

ทำไมพักนี้กระแสน้องกิ๊บมันแรงเยี่ยงนี้ อย่ามาทำให้เราไขว้เขวนะ 555

Only Gibson is good enough ประโยคนี้มันช่าง....

ไปแระ บ่นให้พี่ๆหลายคนฟัง อย่ายื่นกีต้าร์กิ๊บสันมาให้ผมลองอีกล่ะ
เพราะผมจะ...เคลิ้มมมมมม Tongue

RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - povation - 26-05-2011

เชิญปรึกษาคุณหมาลาซอล เอ๊ย คุณหมอrasun จะช่วยได้
เพราะได้ข่าวว่า กำลังจัดหายามาบำบัด ท่านทั้งหลายที่เป็นโรค อยาก...vpkdglupg'bo

RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - piggyprince - 26-05-2011

555 ไม่หรอกครับพี่ป๋อ ไอ้โรคอยากเสียเงินเนี่ย ถ้าเงินมันไม่มีก็ได้แต่น้ำลายหกครับ
อย่าบิ๊ววววว ขอร้องงงงงงง Martin ก็เล่นเอาน้องขาเนียนมากแล้ว แมนม๊ากกกกก 555

RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - nattapat - 26-05-2011

ยิ่งลองยิ่งกิเลสเยอะครับBig Grin

RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - karn - 26-05-2011

นอกจากทองคำและนาฬิกาแล้ว ถ้าปลวกไม่ขึ้นบ้าน ขโมยไม่เข้าบ้าน ไฟไม่ไหม้บ้านกีต้าร์นี่แหละครับ เจ็บตัวน้อยที่สุด
ซื้อมือถือรุ่นใหม่ ผ่านไป 6 เดือนมูลค่าลดลงไปเกือบครึ่ง ผ่านไปสองปีแทบไม่เหลือราคา
ซื้อเครื่องเสียงรถยนต์ แค่ไขน็อตเข้ากับรถเท่านั้นแหละ มูลค่าลดลงไปไม่ต่ำกว่า 20%
ซื้อรถยนต์ แค่ถอยออกมาหนึ่งเสาไฟฟ้า มูลค่าหล่นไปเป็นแสน
ยิ่งเอาไปใส่พาร์ทแต่งซิ่ง ยิ่งแทบไม่เหลืออะไรเลยเวลาขาย

แหะๆๆ ผมปลอบใจตัวเองเสร็จแล้ว สบายใจละ ไปดูหน้า ซื้อ-ขาย ต่อดีกว่าBig GrinBig Grin

RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - veedemort - 26-05-2011

ในบ้านสีฟ้านี่ ... ก็เป็นโรคนี้กันทุกคนนี่คับ อิอิ

ผมก็เป็น ... มีเงินทีไร เอาไปลงกีต้าร์ทุกที

เล่นก็ใช่ว่าจะเก่งนะคับ 55555 ...

จริงๆ แล้วที่ผมชอบแวะเข้ามาในบ้านนี้ เพราะผมชอบอ่านกระทู้น้าปู๊ด กับชอบคุยกับน้าป๋อ นี่แหล่ะคับ คิกๆๆๆๆ

RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - me_benj - 26-05-2011

(26-05-2011, 18:39)veedemort Wrote: ในบ้านสีฟ้านี่ ... ก็เป็นโรคนี้กันทุกคนนี่คับ อิอิ

ผมก็เป็น ... มีเงินทีไร เอาไปลงกีต้าร์ทุกที

เล่นก็ใช่ว่าจะเก่งนะคับ 55555 ...

จริงๆ แล้วที่ผมชอบแวะเข้ามาในบ้านนี้ เพราะผมชอบอ่านกระทู้น้าปู๊ด กับชอบคุยกับน้าป๋อ นี่แหล่ะคับ คิกๆๆๆๆ

คล้ายๆกันกับผมครับ
ผมนี่ ได้แค่คอร์ดเมเจอกับไมเนอแค่นั้นเอง แต่เห็นถูกใจ ถูกเงินทีไร อดใจไม่ได้ซักที ผมก็ชอบอ่านกระทู้น้าปู๊ดครับ และก็ชอบอ่านกระทู้น้าป๋อเล่นมุข(รู้เลยว่า ฮาหน้าตาย)CoolCoolCool

RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - Real - 26-05-2011

...แนะนำบำบัดที่บ้านเต่าหรือบ้านคลองประปาอาการน่าจะดีขึ้น หรือเปลี่ยนบรรยากาศขึ้นเหนือที่เชียงใหม่ครับ เพราะมีผู้ช่วยบำบัดทั้งอวบ ขาว ห้าว Big Grin

RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - Tai Labour - 26-05-2011

ถ้าไม่ใช่นักสะสมหรือมีอาการพ่อค้าข้างเคียง อาการจะทุเลาไปเองตามลำดับเวลาครับน้าหมู
ถึงไม่หายขาด แต่อาการดีขึ้นแน่นอน

ตอนนี้ผมใกล้หายแล้ว
อยากจะบอกเคล็ดลับให้ตอนนี้เลย แต่ผมติดนัดจ่ายเงิน,รับของ และลองกีต้าร์อยู่ 2-3 เจ้า ไปก่อนนะ....รีบ!!! ฮี่ ๆ ๆ Big Grin

RE: อาการชักหนักขึ้นเรื่อยๆ - Cin - 26-05-2011

อาการแบบนี้ไม่มีทางหายขาดได้ ถ้ายังมีกิเลสและความอยากอยู่
โดยเฉพาะโดนคนอื่นบิ้วท์ งดโทรหาพี่สักเดือนมั้ย อาการอาจดีขึ้น Big GrinBig Grin
เอาคลิปนี้ไปฟังเสียงนะ ของเค้าดีจริง กิ๊บสันมันต้องเสียงแบบนี้เลยหมู
เอาบิ้วท์ต่ออีก Tongue

ฝากถึงน้าป๋อด้วยฟังเสียงคลิปนี้แล้ว ชอบมั้ยครับ Cool
ถ้าชอบจัดมาสักตัวดีมั้ยครับ หมื่นเดียวเอง Tongue