Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เด็ก 6 ขวบ 9 เดือน.. กับการตัดสินใจครั้งสำคัญของผู้ใหญ่
Author Message
Somjean Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เด็ก 6 ขวบ 9 เดือน.. กับการตัดสินใจครั้งสำคัญของผู้ใหญ่
อ่านที่น้า โฟล์คน้อย เล่าให้ฟังแล้ว รู้สึก.... เพราะผมก็มีลูกเหมือนกัน อายุ 4 ขวบ กับ 2 ขวบครึ่ง
เห็นใจและก็เข้าใจหัวอกความเป็นพ่อครับ.... เราต่างก็มีภาระกันทั้งนั้น ยิ่งในสังคมปัจจุบัน เงินไม่ใช่ทุกสิ่ง
แต่ก็เกือบเป็นทุกสิ่งเข้าแล้วเหมือนกัน..
ทุกวันนี้ผมมีคติอยู่ 2 อย่างเรื่องการทำงาน คือ 1. คนที่ได้ทำงานที่ตัวเองรัก คือคนที่โชคดีเพราะเปรียบเสมือน
ว่าไม่ได้ทำงาน และ 2. คือ YOU DO THE JOB NOT THE JOB DO YOU!!!
ผมให้ข้อคิดได้แค่นี้ เพราะข้อจำกัดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ... ผมให้กำลังใจ ขอให้ในอนาคตคุณได้โอกาสที่ดีกว่าที่คุณคิดว่า
วันนี้คุณได้แล้วจะดีกว่านะครับ... ขอให้โชคดีครับ
17-05-2011, 23:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เด็ก 6 ขวบ 9 เดือน.. กับการตัดสินใจครั้งสำคัญของผู้ใหญ่ - by Somjean - 17-05-2011, 23:14

Forum Jump: