Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เล่นกีต้าร์แล้ว เสียว จิ๊ดๆ ที่นิ้วอ่ะครับ ?
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: เล่นกีต้าร์แล้ว เสียว จิ๊ดๆ ที่นิ้วอ่ะครับ ?
นิ้วหักรึป่าวคับ?

5555

คือผมเคยมีอาการนี้ครับ
แต่ตอนนั้นนิ้วผมหักแล้วต้องเข้าเฝือก
พอใกล้ๆจะหา่ย แต่ยังไม่หายดี หมอก็เปลี่ยนใส่เฝือกอ่อนให้
แต่ผมอดไม่ไหวก็เลยถอดเฝือกอ่อนออกแล้วเล่นกีต้าครับ
เล่นไปได้เพลงครึ่ง ผมเสียวจี๊ดเลยครับ มันไม่เชิงเจ็บแต่จะเสียวๆ
เลยต้องยอมแพ้ เอาเฝือกกลับมาใส่
และจากตอนนั้นที่ไม่ยอมให้หายดีก่อน....พอหายแล้วตอนนี้นิ้วกลางข้างซ้ายที่เคยหักนั้นก็เบี้ยวเลยครับ
ไม่กลับมาเป็นปกติอีกเลย.....ฮืออออออออออ

ลองไปหาหมอดูนะครับ
03-05-2011, 19:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เล่นกีต้าร์แล้ว เสียว จิ๊ดๆ ที่นิ้วอ่ะครับ ? - by dear709 - 03-05-2011, 19:40

Forum Jump: