Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครบอกว่าพรสวรรค์ไม่มี มีแต่พรแสวง ผมไม่เชื่อเด็ดขาด
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: ใครบอกว่าพรสวรรค์ไม่มี มีแต่พรแสวง ผมไม่เชื่อเด็ดขาด
อ้าววว.. คลิบนั้นผมดูไม่จบค๊าบน้าคอล.. ต้องขอโทษด้วยครับ.. Tongue

ตอนนี้ได้ดูจนจบแล้วครับ.. ผมว่าเทคนิคนั้นก็ยากครับ.. ยากตรงที่บังคับน้ำหนักมือซ้ายให้ได้เสียงที่สม่ำเสมอครับ..

(02-03-2011, 09:35)call Wrote: ขอบคุณครับ น้องคนนี้มีลีลาการเล่นตื่นเต้นเร้าใจดี ดูแล้วพลอยจินตนาการนึกภาพไปว่า ได้ดูน้าตู่ (แต่ไม่ขาวขนาดน้องคนนี้) ตอนอายุ 12-13 ขวบกำลังเล่นกีตาร์อยู่ยังไงอย่างงั้นเลย

แต่คลิปแรกที่ผมเอามาฝากน้องหนอนนั้น ผมเห็นเขาใช้มือซ้ายไล่ตัวโน้ตบนฟิงเกอร์บอร์ดให้เกิดเสียง โดยที่มือขวาไม่ต้องดีด แถมยังคาดคาโป้ช่อง 3 (ถ้าดูไม่ผิด) อีก ซึ่งผมว่าไม่ง่ายเลยนะที่จะทำให้เกิดเสียงดังฟังชัดได้ขนาดนั้น ถ้าไม่ใช่กีตาร์ไฟฟ้า แต่น้องหนอนอาจจะไม่รู้สึกว่ายากก็ได้นะ

ชอบอ่ะ.. Big Grin
(This post was last modified: 02-03-2011, 15:47 by Grid...)
02-03-2011, 15:47
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใครบอกว่าพรสวรรค์ไม่มี มีแต่พรแสวง ผมไม่เชื่อเด็ดขาด - by Grid.. - 02-03-2011, 15:47

Forum Jump: