Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วิเคราะห์วิจารณ์ "ต้นตำหรับ vs cover ใครร้องเพราะกว่ากัน"
Author Message
Capt.Arnold Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: วิเคราะห์วิจารณ์ "ต้นตำหรับ vs cover ใครร้องเพราะกว่ากัน"
(14-12-2010, 17:19)Webmaster Wrote: เห็นด้วยกับน้าcall ว่าวงนี้เล่น+ร้องดีครับ และก็เป็นไปได้ที่ cover อาจจะไพเราะกว่าต้นฉบับ เพราะอย่างเพลงสากลหลายๆเพลงที่ฮิตๆกัน ก็มีการนำมาทำ cover ถึงได้ดังกว่าต้นฉบับ (ตัวอย่างเช่นเพลงของ bob dylan ที่ถูก cover หลายคนก็ชอบมากกว่าต้นฉบับ) แต่อย่างไรก็ต้องให้เครดิตคนแต่งครับ เพราะถ้าเคยลองเขียนเพลงจะรู้ว่ายากมากครับ ไม่ใช่คนที่เล่น+ร้องเก่งๆจะสามารถแต่งเพลงได้เองทุกคนครับ

(14-12-2010, 15:37)ยอดเยี่ยม Wrote: ผมกับเพื่อนหญิงกำลังจะออกผลงาน Duo ในนาม Room 69 รอชมและฟังเร็วๆนี้ครับ
อย่านำไปเปรียบเทียบกับน้องๆแล้วกัน ของผมเน้นสนุกสนานมากกว่า Cool

อยากได้ทีมงานถ่ายคลิปมั้ยครับ Big Grin
ผมครับBig Grin

[

ว่าแล้วต้องล็อคตัวน้ากับตันอาร์โนลด์โดยด่วน เพื่อนัดวันไปอัดเพลงถ่ายคลิปวิดีโอเจ๋ง ๆ สัก 4-5 เพลงเอาไว้ลงยูทูปบ้าง ขอแค่มีคนดูสัก 1-2 แสนครั้งอย่างน้าเวบก็พอ ไม่ต้องถึงล้านครั้งก็ได้ แค่นี้ก็มีความสุขมากพอแล้ว

[/quote]โปรดทราบครับ สมาชิกทุกท่าน ขณะนี้คุณภาพของคลิปที่อาโนล์สตูฯอัพเกรดเป็น Full HD ตามเทรนด์เรียบร้อยแล้วครับBig Grin น้าคอลครับกรุณาแก้ไขข้อความข้างบนCool ผมต่างหากที่กำลังพยายามล็อคตัวท่านกับน้าโจ้กอยู่นะครับTongueตอนนี้กำลังใกล้จะได้ตัวท่านแล้ว ล่าสุดผมได้อีเมลล์ กีต้าร์โปรเพลง These Dreams / Jackson Brown ไปให้น้าโจ้กเรียบร้อยแล้วครับ กรุณามาให้ผมบันทึกท่านแสดงสดพร้อมกันซะดีๆครับBig GrinTongueRolleyes

(This post was last modified: 14-12-2010, 19:58 by Capt.Arnold.)
14-12-2010, 19:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: วิเคราะห์วิจารณ์ "ต้นตำหรับ vs cover ใครร้องเพราะกว่ากัน" - by Capt.Arnold - 14-12-2010, 19:44

Forum Jump: