Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่องคลาสสิค Kohno หน่อยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ถามเรื่องคลาสสิค Kohno หน่อยครับ
เขาไม่ใด้ false advertisement หรอกครับเพราะกีต้าร์ญี่ปุ่นทุกตัวที่ระบุว่าไม้เป็น jacaranda นั้นแน่ใจใด้เลยว่าไม่ใช่ brazilian rosewood แน่นอนรวมถึงรุ่นเก่าๆอย่าง Yamaha L10 ด้วย ญี่ปุ่นเขาไม่ใด้โง่นะครับ ดังนั้นถ้าใช้ brazilian มีหรือที่เขาจะไม่บอกตรงๆ ตัวอย่างที่เห็นชัดคือ Yamaha รุ่น GC70, GC71 ที่ตอนอยู่ในไลน์การผลิตใช้ไม่ jacaranda ขายราตา 5500 USD แต่ตอนหลังรับทำตามสั่งเท่านั้นและเปลี่ยนมาใช้ brazilian rosewood ราคาขึ้นมาเป็น 12000 USD ครับ มีข้อยกเว้นอย่างเดียวคือถ้าเป็นกีต้าร์ที่ผลิตก่อนปี 1970 ก่อนที่ Brazil ห้ามส่งไม้ท่อนออกนั้น jacaranda = brazilian rosewood ครับ

Takamine Hirade H25 ถ้าซื้อใด้ในราคาที่บอกก็รีบซื้อเลยครับเพราะเขาทำจาก brazilian rosewood ที่ค้างสต้อคมากว่าสามสิบปีและผลิตใด้แค่ 12 ตัวสำหรับอเมริกาและอีก 6 ตัวสำหรับยุโรปครับ หมดแล้วก็หมดเลย
08-10-2010, 22:13
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถามเรื่องคลาสสิค Kohno หน่อยครับ - by pood - 08-10-2010, 22:13

Forum Jump: