Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆ ป้าๆ คะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง Visa
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: น้าๆ ป้าๆ คะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง Visa
(30-07-2010, 03:39)Nicky Wrote: ขอบคุณอีกครั้งค่ะ นิคกี้จะดูแลตัวเองอย่างดีค่ะ เคยได้ยินมาเหมือนกันว่า ที่ Paris ค่อนข้างอันตราย เคยแต่ Backpack เที่ยวคนเดียวในเมืองไทย
กับบ้างประเทศในเอเซีย ไม่รู้คราวนี้จะร้องไห้กลับบ้านหรือเปล่านะคะ ไปตั้งเดือนนึง กลับมาตกงานแน่ 555+
อย่างน้อยก็ได้เก็บเกี่ยวความฝันของตัวเอง ซึ่งก็คือการเดินทางเพื่อรู้จักกับโลกนี้มากขึ้น
และรู้จักตัวเองมากขึ้นด้วย
นิคกี้จะค่อยรายงานตัว ไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ ขอบคุณค่ะ ( ^_^ )

ผมเชื่อว่าการเดินทางทำให้รู้จักตัวเองมากขึ้นจริงๆ โดยเฉพาะต้องเดินทางร่วมกับคนอื่น
นิสัยที่ไม่ดีของเราจะแสดงให้คนอื่นได้เห็น กรณีของผม เช่น ขี้รำคาญ หงุดหงิดง่ายกับเพื่อนร่วมทางที่เรื่องมาก ติดหรู เดินช้ายังกะเต่าโอเวชั่น
ซึ่งปกติจะไม่ค่อยแสดงนิสัยแบบนี้ออกมาเลย ตอนนี้ผมก็แก้ไขตัวเองได้ดีระดับหนึ่งแล้ว
อีกเรื่องคือติดนิสัยกินไว กินง่าย เคี้ยวไว ทำอะไรทุกอย่างไวกว่าคนปกติทั่วไป เพราะต้องเร่งรีบกับทริปสั้นๆ Big Grin

ต้องระวังตัวด้วย รูปร่างหน้าตาของ Nicky จะเป็นภัยกับตัวเอง เพราะมันคือ สเป็กของฝรั่งเลยล่ะ Tongue

Take care แล้วอย่าลืมนำรูปมาโพสต์ในกระทู้ท่องเที่ยวด้วยนะครับ Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
30-07-2010, 10:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าๆ ป้าๆ คะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง Visa - by ยอดเยี่ยม - 30-07-2010, 10:54

Forum Jump: