Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยเลือก Acoustic Amp. ให้หน่อยครับ
Author Message
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
RE: ช่วยเลือก Acoustic Amp. ให้หน่อยครับ
สวัสดีครับ..

ผมเองก็อยากได้ Acoustic Amp ดีๆ กับเค้าซักตัวหนึ่ง ถามใครส่วนใหญ่ก็จะแนะนำให้ซื้อ AER ซึ่งผมไปลองแล้วแต่ก็ยังไม่ค่อยถูกใจซักเท่าไหร่ จึงขอถามท่านผู้รู้ทั้งหลายดังนี้ครับ

1. มีช่าง Acoustic ท่านหนึ่งแนะนำให้ซื้อ Marshall ท่านๆ คิดว่าเป็นอย่างไร
2. แล้ว Roland AC 60, 90 ละครับ
3. หรือไม่ก็ซื้อ PA Set เช่น Yamaha Stagepass 500 ไปเลย จะได้ใช้งานอย่างอื่นได้ด้วย
4. ผมเคยไปเดิน Paragon ผ่านร้าน Bose เห็นมีแอมป์ + กีต้าร์ทรงหลังเต่าถูกๆ ตัวหนึ่ง ก็เลยเดินเข้าไปลอง ปรากฎว่าเสียงดีมาก นี่ขนาดกีต้าร์ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แล้วถ้ากีต้าร์ดีๆ ล่ะ โอว... (แอมป์ที่เห็นเป็นทรงแท่งๆ มี Sub ข้างล่าง ราคาพอสมควรทีเดียว) มีท่านไหนเคยลองไหมครับ มีความเห็นอย่างไร

เรียนเชิญท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยออกความเห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ..Big Grin
20-07-2010, 14:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยเลือก Acoustic Amp. ให้หน่อยครับ - by pong555 - 20-07-2010, 14:25

Forum Jump: