Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากลองตามล่าหาMartin Brazilian ดูซักที แนะนำทีครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: อยากลองตามล่าหาMartin Brazilain ดูซักที แนะนำทีครับ
มีคนเสนอขาย D-40BLE ในราคาห้าพันกว่า" ราคาของรุ่นนี้สภาพ average-good = 5,200-5,850. Excellent-mint = 9,400-10,750 เห็นใด้ว่าสภาพดีมากกับสภาพใช้งานราคามันต่างกันเป็นเท่าตัว กีต้าร์มือสองนี่ราคาขึ้นอยู่กับสภาพครับดังนั้นถ้าไม่ใด้เห็นตัวจริงก็ไม่มีใครตอบใด้ว่าเขาขายถูกหรือแพงครับ (รุ่นนี้ list price = $5,598 ผลิตแค่ 58 ตัว)

^
ผมหมายถึงมีฝรั่งที่อเมริกาเขาจะขายสองตัวนี้ครับ แต่ยังไม่ทราบราคา ส่วนเรื่องที่บอกว่าราคา $5xxx นั้น คือเคยเห็นD40 BLE มันขายไปราวๆนี้ครับ ในEBay เท่าที่ดูสภาพมันก็ใหม่ ไม่มีริ้วรอยอะไร เท่าที่เห็นจากในรูปและตามที่คนขายบอกครับ เอ แต่เท่าที่ผมดู No. มัน มันจะตัวที่ 1 จาก 50 ตัวที่7 จาก50 อะไรยังงี้นะครับ ทำไมมี58 ตัวไปได้ หรือว่าเป็นพวก Prototype

D45 GE and SS

^
คงจะสับสนจริงๆครับ ผมจำได้ว่าเห็นแว่บๆ ในGoogle Book ว่ามีGE 1998 ที่แพงกว่า อาจจะเบลอเพราะเลื่อนอเมาส์ขึ้นๆลงๆไปหาอ่าน ตอนนี้กลับไปลองหาดู หาไม่เจอแล้วครับ ขอบคุณสำหร้บข้อมูลที่ถูกต้องครับ

ผมไม่ค่อยทราบข้อมูล Martin เท่าไหร่ครับ ก่อนหน้านี้ก็ไปบ้า Taylor ซะมากครับ

ส่วน Bluebook เดิ๋ยวจะลองสั่งดูครับผม เห็นในEBay มีเล่มใหม่ขายอยู่เหมือนกัน ถูกกว่าด้วย แต่ตอนนี้เพิ่งย้ายที่อยู่ และเปลี่ยนธนาคารที่ใช้ ต้องแก้เรื่องที่อยู่กะบัญชี Paypal ก่อน
(This post was last modified: 03-02-2010, 12:42 by Noname.)
03-02-2010, 02:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากลองตามล่าหาMartin Brazilain ดูซักที แนะนำทีครับ - by Noname - 03-02-2010, 02:32

Forum Jump: