Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซื้อดีกว่าครับ Gibson SG
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ซื้อดีกว่าครับ Gibson SG
....แวบๆมาแอบดูครับ....ขอขอบคุณน้า pOoH มากครับ(แล้วแอบๆมากระซิบราคาก่อนนะจ๊ะ).......ตามที่ผมทราบ....ถ้า Gibson ทรง Lp ท่านผู้ผ่านงานแนะว่า....ให้เริ่มเล่นจาก Standard ก่อนจ้า....เพราะเขาจะมีลักษณะเสียงเฉพราะของเขาครับ....หลังจากนั้นถ้าไม่ชอบแล้ว ก็ลุยรุ่นอื่นต่อไปเลย...ก็มันเป็น Standard หงะ......ถ้าเรารักรุ่น Standard แล้ว....ไม่ต้องไปสนใจรุ่นอื่น(ตามแฟชั่น).....เสียงของ Standard เกิดจากความแน่นหนักของเนื้อไม้+ปิกอัปครับ....รุ่นทีว่ามาเป็นการแก้ปัญหาของ กิ๊บฯเขาครับ.....จาก...หนักมาก(ก็มันเป็นเสียงนี้นี่)....แพง(ก็มันเป็นเอกลักษณ์ของเสียงที่ไม่มีใครเลียนแบบได้หงะ)...ไม่สวย(ความสวยมันเกิดจากความคลาสสิกไม่ใช่หรอครับ).....ผมดูรุ่นที่น้า LittleNomad ว่ามานะ....มันคล้ายรุ่น Studio ที่มีเฟรมนะครับ......สำหรับผม....Gibson ต้อง Standard นอกนั้น(ความเห็นส่วนตัวครับ)เป็นแฟชั่นและความชอบส่วนบุคคลครับ.....สรุป....Gibson ต้อง LP. Standard

Attached Files Image(s)

22-10-2007, 00:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ซื้อดีกว่าครับ Gibson SG - by กีต้าร์เก่า - 22-10-2007, 00:37

Forum Jump: