NimitGuitar webboard
รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ (/showthread.php?tid=7693)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8

RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - Naris - 03-08-2010

K.yairi RAY มันสู้ L5-ES ไม่ได้หรือครับ

RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - kong_kuiii - 03-08-2010

สู้ได้ครับพี่นริศ เผลอๆจะชนะน๊อคยก 7 ด้วยซ้ำไปครับ

ทั้งๆที่มันเป็นกีต้าร์ใหม่ แต่เสียงเปิดมากๆครับ และตัวจริงสวยมากๆ

เพียงแต่ผมตั้งใจจะไปเอา เจ้า L-5ES แต่แรกแล้วครับ

*** แล้วพี่กฤษ เขายกมาให้ผมลองหลังจาก ผมเชลบิล กับแคชเชียร์

ไปเรียบร้อยแล้วด้วยครับ ถือเป็นเรื่องดีครับ ถ้าตอนนั้น ผมได้ลองก่อนที่ผมจะ

เชคบิล คงมีอาการของขึ้นกันแน่นอนครับ ^^

RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - sun@9 - 03-08-2010

พี่ pood ครับ
ถ้าผมจะขออนุญาตชมตัวจริง K.yairi พอจะมีโอกาสไหมครับ

RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - pood - 03-08-2010

น้า Kong นี่ใจร้อนมากเลยครับเพราะจะเอากีต้าร์ไปเล่นที่ร้านคืนนั้นจนเดือดร้อนช่างอ้วนต้องเจาะใส่ strap pin ให้ก่อนเอาไปเล่น ส่วนเรื่อง preamp นั้นผมไม่ใด้ทำความสอาดเลยครับนอกจากใส่แบตใหม่ ถ้าใช้ contact cleaner ล้างเสียหน่อยก็ดีครับ

ตัว K. Yairi ผมไมใด้หยิบให้ดูตอนแรกเพราะเห็นว่ามันไม่เหมาะที่จะเอาไปเล่นตามร้านครับ ส่วนตัว LA-7EX นั้นเสียงเหมาะสำหรับคนเล่น fingerstyle มากกว่า (เพราะเขาออกแบบมาเป็น fingerstyle guitar นี่นา) และเมื่อคืนน้า Jack 1974 ก็มาคว้าไปเล่นที่ประจำคือโรงแรม Central เรียบร้อยแล้วเหมือนกัน
(03-08-2010, 13:53)sun@9 Wrote: พี่ pood ครับ
ถ้าผมจะขออนุญาตชมตัวจริง K.yairi พอจะมีโอกาสไหมครับ

K. Yairi มาชมใด้วันเสาร์ครับ ตอนนี้มีน้าเอนัดมาลองแล้วคนหนึ่ง สงสัยผมต้องเอากีต้าร์ดีๆมาลงเพิ่มแล้วมั้งจะใด้ไม่มีใครผิดหวัง

RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - BENZ - 03-08-2010

(03-08-2010, 14:54)pood Wrote: สงสัยผมต้องเอากีต้าร์ดีๆมาลงเพิ่มแล้วมั้งจะใด้ไม่มีใครผิดหวัง

มี Gibson มาลงเพิ่มมั่งไม๊ครับ Tongue

RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - love666 - 03-08-2010

ขอไปลองวันเสาร์นี้ด้วยนะครับน้ากฤษณ์ Smile

ปล. มี Martin มั้ยครับ Smile

RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - slavetread - 04-08-2010

โอ๊ย อย่าเอามาลงเยอะเลยครับพี่กฤษณ์ เดี๋ยวสมาชิกในบ้านฟ้าจะลงแดงกันหมดพอดี แหมคลังแสงพี่ใช่ย่อยซะที่ไหนล่ะคร้าบ

ป.ล.ไว้วันเสาร์เจอกันตามที่นัดไว้นะครับพี่ ขออนุญาติไปเยี่ยมชมคลังแสงพี่อีกสักครั้งครับ รวมถึงยลโฉมเจ้า k.yairiด้วย

RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - moodum99 - 04-08-2010

ผม moodum ขอไปลองวันเสาร์นี้ด้วยนะครับน้ากฤษณ์

RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - zenpj - 04-08-2010

มารอ Gibson กับ Takamine ด้วยครับพี่ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดวันเสาร์คงได้ไป กทม.
ขออนุญาตโทรหาหน่อยนะครับพี่กฤษณ

RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - SARUN - 04-08-2010

เท่าที่ นับๆ
นี่ถ้าเพิ่มอีก 2 คนขึ้นไปนี่

ดูท่าจะไม่ต่างไปจากมหกรรม "เปิดบ้านฯ" เลยนะเนี่ยยย Big Grin