NimitGuitar webboard
ผมมีเรื่องหารือครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ผมมีเรื่องหารือครับ (/showthread.php?tid=656)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - pood - 26-11-2007

รูปที่น้า Littlenomad ลงใว้ใน blogspot สวยกว่า National Geographic อีกครับแต่ทำไมมันเล็กจังเลย
อยากเห็นรูปใหญ่กว่านี้หน่อยครับ(แต่คงต้องลง watermark ใว้ด้วย)

ถ้าว่างฯเอามาลงกระทู้ท่องเที่ยวจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - san - 26-11-2007

povation Wrote:ท่านทำผิดเจตนา...เนื่องจากมีข้อความเกินเลยมาจากข้อความเดิม โปรดพิจารณา

ตกลงยอมรับครับว่า

บริสุทธิ์แต่ใจ แต่กายไม่ ....รู้ครับ

หวังว่านายกสมาพันธ์เต่าแห่งประเทศไทยคงรับฟังได้นะขอรับ

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - ping - 26-11-2007

LittleNomad Wrote:บ้านหลังนี้ ทำให้ผมกลับมารักดนตรี รักที่จะเล่นกีต้าร์อีก จึงไม่อยากจะต้องเที่ยวเก็บกีต้าร์ ซุกไว้ตามซอก เหมือนข้าวของรกบ้านอย่างเมื่อก่อน...

ถูกใจผมมากครับ เพราะว่าเหมือนกันเลย ทำให้ผมได้รื้อฟื้นสิ่งที่เราชอบ ได้เจอเพื่อน

เห็นชอบกับน้า Teeraparp ทุกประการครับ

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - pood - 26-11-2007

[/quote]

น้าปู๊ดครับ ตอนนี้เป็นหัวข้อที่อยากรู้มากที่ซู๊ดเลยครับ
ใจมันหวิวๆถึง O25 กับ O23 เหมือนกัน
[/quote]

ถ้าน้า Yodchula มีเวลาว่างฯ ผมยินดีเอา O35 โรงงานเก่าและ McIlroy A-55
ที่สร้างโดย shop manager ของโรงงาน Lowden เก่าไปให้ review ครับ
ส่วน O35 โรงงานใหม่คงต้องขอยืมจาก Peterson

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - povation - 26-11-2007

ping Wrote:
LittleNomad Wrote:บ้านหลังนี้ ทำให้ผมกลับมารักดนตรี รักที่จะเล่นกีต้าร์อีก จึงไม่อยากจะต้องเที่ยวเก็บกีต้าร์ ซุกไว้ตามซอก เหมือนข้าวของรกบ้านอย่างเมื่อก่อน...

ถูกใจผมมากครับ เพราะว่าเหมือนกันเลย ทำให้ผมได้รื้อฟื้นสิ่งที่เราชอบ ได้เจอเพื่อน

เห็นชอบกับน้า Teeraparp ทุกประการครับ

ในบ้านสีฟ้านี้...ไม่มีใครใจกล้ากว่าน้าปิ้งย่างแล้ว ...Avatar แบบนี้ ระวังสาวเกาหลีจะติดอกติดใจนะครับ..

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - LittleNomad - 26-11-2007

Code:
คุณpood
รูปที่น้า Littlenomad ลงใว้ใน blogspot สวยกว่า National Geographic อีกครับแต่ทำไมมันเล็กจังเลย
อยากเห็นรูปใหญ่กว่านี้หน่อยครับ(แต่คงต้องลง watermark ใว้ด้วย)

ถ้าว่างฯเอามาลงกระทู้ท่องเที่ยวจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

ขอบคุณครับ กับคำชม...

ึความจริงรูปใน blogspot เป็นอีกหนึ่งในช่องทางที่ผมติดต่อกับเพื่อนชาวต่างชาติ คือเป็นช่องทางสำหรับจะรู้กันว่าผมไปทำงานอะไรกลับมา (ลงรูปตัวอย่าง) แล้วเขาก็จะเมลล์มาสอบถามรายละเอียด...

...ส่วนกรณีรูปใน blog. ค่อนข้างเล็ก เป็นเพราะปกติ นอกจากอาชีพเขียนหนังสือในบ้านเราแล้ว ผมถ่ายรูปหากินด้วยการขายให้กับ Photo Bank หลายแห่งในต่างประเทศ จึงลงด้วยขนาดพิกเซลค่อนข้างเล็ก เพื่อป้องกันถูกนำไปใช้โดยพละการ... - - แต่สำหรับมิตรสหาย ถ้าอยากได้ไปติดหน้าห้องน้ำ ผมยินดีส่งต้นฉบับให้โดยไม่คิดมูลค่าเลยครับ...

...สำหรับกระทู้ท่องเที่ยว จะพยายามครับ แต่ผมแทบไม่มีเวลา - - กลับกรุงเทพฯ แต่ละครั้ง งานกองท่วม และไหนจะต้องทำงานล่วงหน้าก่อนออกเดินทางอีก... อย่างเช่นอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมเข้านอนไม่ต่ำกว่าตีสี่เกือบทุกคืน เพราะต้องรีบสะสางงานให้เสร็จก่อนจะเดินทางศุกร์นี้... ขนาดสิ่งที่อยากทำมาก ๆ ในตอนนี้ คือไปซื้อแอมป์ ก็ยังไม่ได้ไป... อยากจะหาเวลาไปเรียนดนตรีเพิ่มเติม ก็คงหมดสิทธิ์เพราะไม่มีที่ไหนเขารับคนที่ไม่มีเวลาต่อเนื่อง...เฮ้อ...

อย่างไรก็ตาม จะพยายามหาเวลามาโพสรูป...เมื่อไหร่เมื่อนั้นนะครับ...

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - povation - 26-11-2007

.::.pOoH.::. Wrote:ส่วนตัวผมคิดว่า "คำผวน" ครับ ตัวการBig GrinBig Grin
ผมยอมจำนนต่อหลักฐาน...ครับปุ๊..กะชายดำ
อย่าเอาผมไปยิงเป้านะ...สงสารเมียตัวน้อยน้อยของผมบ้าง (แกยังไม่ประสีประสา)

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - .::.pOoH.::. - 26-11-2007

povation Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:ส่วนตัวผมคิดว่า "คำผวน" ครับ ตัวการBig GrinBig Grin
ผมยอมจำนนต่อหลักฐาน...ครับปุ๊..กะชายดำ
อย่าเอาผมไปยิงเป้านะ...สงสารเมียตัวน้อยน้อยของผมบ้าง (แกยังไม่ประสีประสา)

ตอนนี้เค้าเอาขึ้นเขียงฉีดยาแล้วไม่ใช่เหรอครับน้าป๋อ

ว่าจะทัก avatar น้าป๋อหลายวันละครับ ว่าขาดหน้าน้าป๋อกะน้องปั๊ง จะได้ครับ 4 คนSmile

ทรงผมทรงเดิมนี่นะ????

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - .::.pOoH.::. - 26-11-2007

povation Wrote:ทรงผมทรงเดิมนี่นะ????

ทรงนี้ล่ะครับ จ๊าบบบ~~~