NimitGuitar webboard
ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร (/showthread.php?tid=5980)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - Maew - 29-01-2010

พี่แดงไปพลาตินั่ม ไม่ต้องซื้อเสื้อผ้าเยอะนะ
เดี๋ยวอีกสามเดือนผอม ต้องไปซื้อใหม่อีก Smile

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - Webmaster - 29-01-2010

(29-01-2010, 07:42)dejemerry Wrote: วันนี้ เช้างดฟิตเนส ไปแพททินั่มแทนค่ะ เย็นกลับมาค่อยว่ากันใหม่
ช่วงนี้ยังเป็นช่วงใช้บริการฟรี 3 ครั้ง เมื่อวานกลับมา ปวดเมื่อยไปทั้งตัว
สงสัยจะเป็นคอร์ท Intro step แหงม ๆ ไม่รู้น้องป้าเหมียวเป็นไงบ้างหนอ
เที่ยงแวะทานสเต็กที่ซานตาเฟ้ เย็นก็หมูจุ่ม ดึกๆโคขุน ไงครับป้าแดง......ชแว้ปปปป

(29-01-2010, 08:19)Maew Wrote: พี่แดงไปพลาตินั่ม ไม่ต้องซื้อเสื้อผ้าเยอะนะ
เดี๋ยวอีกสามเดือนผอม ต้องไปซื้อใหม่อีก Smile

งั้นป้าแดงซื้อ side เล็กๆเตรียมไว้เลย จะได้เป็นแรงกดดัน ต้องทำให้ได้ไม่งั้น เสียดายเสื้อผ้า Tongue

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - Maew - 29-01-2010

(29-01-2010, 13:28)Webmaster Wrote: งั้นป้าแดงซื้อ side เล็กๆเตรียมไว้เลย จะได้เป็นแรงกดดัน ต้องทำให้ได้ไม่งั้น เสียดายเสื้อผ้า Tongue

ความคิดเยี่ยมครับ ถ้าทำไม่ได้ก็เอามาให้เหมียวละกัน Tongue
------

น้าpoppie ตารางออกกำลังกายน้าปี้เป็นไงบ้างอะครับ อาทิตย์ละกี่วัน

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - dejemerry - 29-01-2010

(29-01-2010, 13:28)Webmaster Wrote:
(29-01-2010, 07:42)dejemerry Wrote: วันนี้ เช้างดฟิตเนส ไปแพททินั่มแทนค่ะ เย็นกลับมาค่อยว่ากันใหม่
ช่วงนี้ยังเป็นช่วงใช้บริการฟรี 3 ครั้ง เมื่อวานกลับมา ปวดเมื่อยไปทั้งตัว
สงสัยจะเป็นคอร์ท Intro step แหงม ๆ ไม่รู้น้องป้าเหมียวเป็นไงบ้างหนอ
เที่ยงแวะทานสเต็กที่ซานตาเฟ้ เย็นก็หมูจุ่ม ดึกๆโคขุน ไงครับป้าแดง......ชแว้ปปปป

(29-01-2010, 08:19)Maew Wrote: พี่แดงไปพลาตินั่ม ไม่ต้องซื้อเสื้อผ้าเยอะนะ

งั้นป้าแดงซื้อ side เล็กๆเตรียมไว้เลย จะได้เป็นแรงกดดัน ต้องทำให้ได้ไม่งั้น เสียดายเสื้อผ้า Tongue

จะกดดันกันไปถึงไหนละเนี่ย แค่นี้ก็เพียงพอแล้วจร้า

(29-01-2010, 14:02)Maew Wrote:
(29-01-2010, 13:28)Webmaster Wrote: งั้นป้าแดงซื้อ side เล็กๆเตรียมไว้เลย จะได้เป็นแรงกดดัน ต้องทำให้ได้ไม่งั้น เสียดายเสื้อผ้า Tongue

ความคิดเยี่ยมครับ ถ้าทำไม่ได้ก็เอามาให้เหมียวละกัน Tongue
------

ตัดปัญหา จะได้ไม่ต้องยุ่งยาก พี่ไม่ซื้อดีกว่า ผอมเมื่อไหร่
ก็ยืมเสื้อเหมียวใส่ก็ได้เนอะ ง่ายกว่าเยอะ Big Grin

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - poPPie - 30-01-2010

'Maew ถามมา : น้าpoppie ตารางออกกำลังกายน้าปี้เป็นไงบ้างอะครับ อาทิตย์ละกี่วัน

-------------------------------------------------------------------------------------------

ตารางเล่นปิงปองช่วงประมาณ 6 โมงเย็นไปถึงซักทุ่มครึ่งครับ
ทุกวันจันทร์ - ศุกร์ บางศุกร์ถ้างานไม่ยุ่งนักก็จะชแว๊บไปน็อกกับน้ามาโนชที่จุฬา

ส่วนวันเสาร์ที่ผ่านมาก็นัดเล่นกับน้าเด่นและป้าสุ แต่ถ้าหาคนน็อกด้วยไม่ได้ก็น้องวินนี่หละครับ ช่วงเสาร์-อาทิตย์

สรุปคือต้องเล่นทุกวันให้เหงื่อโซกๆ ครับ มันติดไปแว๊วววว Big Grin

ช่วงนี้เล่นหนักขึ้นจนกล้ามเนื้อมันคงทนไม่ไหว มีปวดหัวไหล่ ต้นแขน หลังและหัวเข่า ทั้งๆที่วอร์มทั้งก่อนเล่นและหลังเล่น คงเป็นเรื่องสังขาลไม่ให้หนะครับ แต่ด้วยความสนุกมากกว่ามุ่งที่จะเน้นลดน้ำหนัก ก็ทั้งทานอาหารเสริม ทั้งซื้อยามานวด ทั้งประคบร้อน กะว่ามันคงจะอยู่ตัวซักวันครับ

เรื่องน้ำหนักลดเพราะเป็นผลพลอยได้เพราะผมเล่นช่วงเย็นจนเหนื่อยมาก พอถึงบ้านมันก็เลยทานข้าวไม่ค่อยลง ก็เลยดีไป ฮ่าๆๆ

เป้าหมายอีก 21กิโลครับ น้ำหนักจะเหลือ 80 สู้ๆๆ Big GrinTongue

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - Webmaster - 30-01-2010

น้า Poppie อย่าหักโหมครับ ควรพักให้ร่างกายได้ซ่อมแซมส่วนสึกหรอบ้างนะครับ แต่ก็เอาใจช่วยนะ Big Grin

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - Maew - 30-01-2010

(30-01-2010, 00:26)poPPie Wrote: 'Maew ถามมา : น้าpoppie ตารางออกกำลังกายน้าปี้เป็นไงบ้างอะครับ อาทิตย์ละกี่วัน

-------------------------------------------------------------------------------------------

ตารางเล่นปิงปองช่วงประมาณ 6 โมงเย็นไปถึงซักทุ่มครึ่งครับ
ทุกวันจันทร์ - ศุกร์ บางศุกร์ถ้างานไม่ยุ่งนักก็จะชแว๊บไปน็อกกับน้ามาโนชที่จุฬา

ส่วนวันเสาร์ที่ผ่านมาก็นัดเล่นกับน้าเด่นและป้าสุ แต่ถ้าหาคนน็อกด้วยไม่ได้ก็น้องวินนี่หละครับ ช่วงเสาร์-อาทิตย์

สรุปคือต้องเล่นทุกวันให้เหงื่อโซกๆ ครับ มันติดไปแว๊วววว Big Grin

ช่วงนี้เล่นหนักขึ้นจนกล้ามเนื้อมันคงทนไม่ไหว มีปวดหัวไหล่ ต้นแขน หลังและหัวเข่า ทั้งๆที่วอร์มทั้งก่อนเล่นและหลังเล่น คงเป็นเรื่องสังขาลไม่ให้หนะครับ แต่ด้วยความสนุกมากกว่ามุ่งที่จะเน้นลดน้ำหนัก ก็ทั้งทานอาหารเสริม ทั้งซื้อยามานวด ทั้งประคบร้อน กะว่ามันคงจะอยู่ตัวซักวันครับ

เรื่องน้ำหนักลดเพราะเป็นผลพลอยได้เพราะผมเล่นช่วงเย็นจนเหนื่อยมาก พอถึงบ้านมันก็เลยทานข้าวไม่ค่อยลง ก็เลยดีไป ฮ่าๆๆ

เป้าหมายอีก 21กิโลครับ น้ำหนักจะเหลือ 80 สู้ๆๆ Big GrinTongue

เรื่องอาการปวดแขน ปวดไหล่
ลองเล่นเวท หรือ ทำกายบริหาร น่าจะช่วยได้นะครับ

ทำไมน้าปี้เหนื่อยมากแล้วทานอะไรไม่ค่อยลงล่ะ ผมนี่ตรงกันข้ามเลย

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - .::.pOoH.::. - 30-01-2010

เคยเข้า fitness center ต่อเนื่องกัน 2 ปี น้ำหนักไม่ลดครับ แต่ firm สุดๆ กล้ามเนื้อชัดเจน กินเยอะเพราะใช้พลังงานสูง น้ำหนักสูงสุดที่ทำได้คือ 80 กก. ปริมาณเนื้อ นม ไข่ ที่กินแต่ละมื้อสูงมากๆ

แต่มาบัดนี้ไม่ได้เข้า fitness 2-3 ปี น้ำหนักอยู่ที่ 77-78 กก. กล้ามเนื้อไม่มีเหลือ ออกแนวท้วมๆ อวบๆ พุงยื่น อุ้ยอ้าย น่าเบื่อมากครับ

ขอตามใจปากตัวเองจนถึงวันเกิดปีนี้ จะลดน้ำหนักให้เหลือสัก 70 กก. แน่นอนครับ Big Grin

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - povation - 30-01-2010

(30-01-2010, 14:20).::.pOoH.::. Wrote: เคยเข้า fitness center ต่อเนื่องกัน 2 ปี น้ำหนักไม่ลดครับ แต่ firm สุดๆ กล้ามเนื้อชัดเจน กินเยอะเพราะใช้พลังงานสูง น้ำหนักสูงสุดที่ทำได้คือ 80 กก. ปริมาณเนื้อ นม ไข่ ที่กินแต่ละมื้อสูงมากๆ

แต่มาบัดนี้ไม่ได้เข้า fitness 2-3 ปี น้ำหนักอยู่ที่ 77-78 กก. กล้ามเนื้อไม่มีเหลือ ออกแนวท้วมๆ อวบๆ พุงยื่น อุ้ยอ้าย น่าเบื่อมากครับ

ขอตามใจปากตัวเองจนถึงวันเกิดปีนี้ จะลดน้ำหนักให้เหลือสัก 70 กก. แน่นอนครับ Big Grin

ที่บรรยายมา....กำลังนึกภาพตามอยู่ครับ
แต่ยังคง Good Looking Man อยู่ดีล่ะ..ผมรู้!

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร - dear709 - 30-01-2010

เล่นกล้ามสิครับ
เล่นยังไงก็ไม่ขึ้นหรอกครับ
ไม่ต้องกลัวว่าจะใหญ่แบบว่าเดินแขนกาง ขากางเหมือนนักมวยปล้ำอเมริกันนะครับ

เล่นเพื่อให้ร่างกายกระชับครับ น้ำหนักอาจไม่ได้ลดลงมาก
แต่จะเห็นชัดเจนว่าหุ่นดีขึ้นครับ

อยากให้แยกให้ชัดเจนว่าอยาก "น้ำหนักลด" หรือ อยาก "หุ่นดี" อ่ะครับ
หุ่นดีไม่จำเป็นต้องน้ำหนักลดนะครับ
เรื่องน้ำหนักนั้นมันต้องเอามาเทียบกับความสูงของเราด้วยครับ

น้ำหนักลดไม่ใช่เรื่องดีอะไรหรอกครับ
เรามาหวังผลจากการออกกำลังกายโดย...
1. ดูกระจกแล้วรู้สึกโอเคกับรูปร่างของเรา
2. ปฏิบัติภารกิจในชีวิตประจำวันได้อย่างคล่องตัวจะดีกว่าครับ
อย่าไปกังวลกับเรื่องน้ำหนักนักครับ

ผมอยากให้เล่นกล้ามครับ
หรือออกกำลังกายโดยใช้น้ำหนักช่วยน่ะครับ (เล่นเวท)

ก่อนเริ่มยกน้ำหนัก
ก็วิ่งหรือกระโดดเชือกซัก 15-20 นาทีก่อนครับ
อุ่นเครื่องครับ ให้เลือดมันสูบฉีดบ้าง

แล้วเริ่มยกน้ำหนักให้ครบทุกส่วนของร่างกายครับ
(ส่วนบน : ไหล่ แขน หน้าอก -- ส่วนกลาง : หลัง ท้อง -- ส่วนล่าง : ขา)
โดยแต่ละท่าให้ใช้น้ำหนักประมาณ 80% ของน้ำหนักที่ยกครั้งที่ 11 ไม่ได้
หมายความว่า ถ้าผมเล่นไบเซบ (ต้นแขนด้านหน้า) ด้วยดัมเบลน้ำหนัก 6 กก.ได้ 10 ครั้ง
แล้วผมยกครั้งที่ 11 ไม่ไหว ก็ให้ใช้ดัมเบลที่มีน้ำหนักประมาณ 80% ของ 6 กก.เป็นหลักน่ะครับ (ประมาณ 4.5 - 5 กก.นั่นเอง)

แต่ถ้าคิดถึงปัจจัยด้านอายุ ด้านความพร้อมของร่างกาย (ข้อต่อ กระดูก ฯลฯ)
และไม่ได้ต้องการฟิตหุ่นแบบรวดเร็วมากนัก
ก็ให้เล่นเวทอาทิตย์ละ 1 วันก็พอครับ
แต่วิ่งอาทิตย์ละ 3 วันครับ (วันเว้นวัน)

เช่น หากต้องการออกกำลังกายวันจันทร์ พุธ ศุกร์
วันจันทร์ก็วิ่ง 20 นาที (เหยาะบ้าง เร็วบ้างอย่าให้เหนื่อยมากเพราะเด๋วต้องเล่นเวท) + เล่นเวท
ที่เหลืออีก 2 วัน คือพุธและศุกร์ก็วิ่ง 25 นาทีก็พอครับ เท่านี้ก็ครบอาทิตย์ละ 3 วันแล้วครับ
2 วันที่ไม่ได้เล่นเวท ตอนวิ่งก็วิ่งหนักๆหน่อยอ่ะครับ (เร็วๆ)
และให้ตอนสุดท้ายหัวใจเต้นแรงๆ หน่อยครับ (เอาให้หอบนั่นเองครับ)

**สำคัญมาก : ก่อนเล่นและหลังเล่นอย่าลืมยืดเหยียดกล้ามเนื้อนะครับ**

ถ้าทำได้..เห็นผลแน่นอน คอนเฟิร์มๆๆๆๆๆๆ ครับ
3 เดือนรู้เรื่องเลยครับ จะหม่าหรือจะจู่
เอ๊ย!!! หมู่หรือจ่า Tongue

ขอให้ทุกคนลดน้ำหนัก ฟิตหุ่น และมีสุขภาพดีได้อย่างที่ต้องการครับ Cool