NimitGuitar webboard
นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 (/showthread.php?tid=3702)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 - billy - 01-04-2009

เพิ่งได้เข้ามาอ่าน....เอ่อ... ยินดีที่ได้รู้จักน้าก้ามปูนะครับนานๆจะเจอคนไทยเก่งๆเเบบนี้สักที อย่างนี้เขาเรียกอัจฉริยะครับ หวังว่าคงเข้ามาjionบ่อยๆพวกผมจะได้หายง่วง

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 - ก้ามปู - 01-04-2009

ผมต้นก้ามปู ผิดเองแหละครับ... คือ ผมเข้าใจน้าๆเค้าผิด ทีแรกผมคิดว่า พวกเค้าเป็นพวกก่อกวนคนดนตรี
หรือก่อกวนวงการศิลปิน ที่มันจะมาอ้างว่าลองใจว่า"รักจริงรีเปล่า"แบบนั้น ที่ศิลปิน ดารา นักแสดง และนักดนตรี
หลายๆคนเคยเจอ ผมดันไปคิดแบบนั้นเองแหละครับ... ก้ามปูผิดเอง...

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 - karn - 01-04-2009

(01-04-2009, 20:12)ก้ามปู Wrote: ผมต้นก้ามปู ผิดเองแหละครับ... คือ ผมเข้าใจน้าๆเค้าผิด ทีแรกผมคิดว่า พวกเค้าเป็นพวกก่อกวนคนดนตรี
หรือก่อกวนวงการศิลปิน ที่มันจะมาอ้างว่าลองใจว่า"รักจริงรีเปล่า"แบบนั้น ที่ศิลปิน ดารา นักแสดง และนักดนตรี
หลายๆคนเคยเจอ ผมดันไปคิดแบบนั้นเองแหละครับ... ก้ามปูผิดเอง...

งั้นเรามาเริ่มต้นกันใหม่ดีไหมครับน้า...
คือน้าก้ามปูก็เข้ามาอยู่ในสังคมของพวกเราในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง ที่รักดนตรีเป็นชีวิตจิตใจ
หากต้องการนำเสนอสิ่งที่น้าคิดว่าเป็นประโยชน์ต่อสังคม ก็ต้องให้สังคมพิสูจน์ครับ
อย่างที่น้องก้องเคยเขียนไว้ว่า น้าลองอัดVDO หรือเล่นเพลงส่งมาให้ฟังสักหน่อย
หรือไม่ก็มานั่งสังสรรค์กันตัวเป็นๆสักครั้ง เนื่องจากหลายๆคนในบ้านนี้ล้วนเป็นตัวจริงเสียงจริง
พวกเราอยู่ในที่แจ้งครับ...ไม่มีใครอยากต่อล้อต่อเถียงกับใครก็ไม่รู้ มันเปลืองตัว
แต่ถ้าน้าได้รับการยอมรับในฝีมือ พูดอะไรใครๆเขาก็เชื่อทั้งนั้นแหละ
ที่สำคัญ อย่าแอบอ้างว่ารู้จักคนนั้นคนนี้ หรือเขียนกล่าวหาพาดพิงถึงค่าย(เพลง)นั้นค่ายนี้เลยครับ
สมมติฐานทางดนตรีของน้าอาจถูกหรือผิดก็ได้ แต่ไม่ใช่ทฤษฎีครับ จนกว่าจะได้รับการพิสูจน์อย่างมีระบบ
น้าๆหลายๆท่านในบ้านนี้ ฝีมือและความรู้ระดับอาจารย์ทั้งนั้นครับ ย่อมเป็นห่วงหากมีคนไม่รู้หลงมาอ่านสมมติฐานของน้าแล้วยึดเป็นสรณะ
แล้วทีหลังจะไปเรียนต่อยอดทฤษฎีที่ไหนได้ครับ นอกจากที่มหาวิทยาลัยของน้า

ผมเองก็เล่นดนตรีด้วยใจรักตั้งแต่ขนรักแร้ยังไม่ขึ้นเช่นกัน (แต่จนป่านนี้ก็ยังไปไม่ถึงไหน)
เท่าที่ลองหาข้อมูลของน้า น้าก้ามปูน่าจะอายุเท่าๆชาวแ็ก็งร่มฯ...วันศุกร์นี้ว่างไหมครับน้า
มานั่งปรับความเข้าใจกัน แก็งร่มฯขอเลี้ยงสักหนึ่งเมาครับBig Grin

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 - Kitja - 02-04-2009

เห็นด้วยครับ น้ามาด้วยใจบริสุทธิ์ มาหาเพื่อนที่ชอบแบบเดียวกันครับ ไม่ได้มาเพื่อแสดงอภินิหารครับ ทุกคนในบ้านฟ้าเป็นแบบที่น้ากานบอกแหละครับ มันถึงอยู่กันได้มาถึงทุกวันนี้ ในบ้านฟ้าก็เหมือนบ้านเรา มีหลายห้องต่างคนต่างมารู้จักมาอยู่บ้านเดียวกัน ถ้าน้าก้ามปู เป็นแบบนี้ สมาชิกบ้านฟ้าทุกคนก็ต้อนรับครับ ในบ้านมีแต่การให้กำลังใจ มีความเป็นมิตรครับ แต่พวกเราจะไม่ชอบการ ใส่ร้าย การโกหกพกลม การหลอกลวง การยกตนข่มท่านครับ พวกเราเจอเรื่องแบบนี้มาจนเอียนแล้วครับ (ถึงได้มีบ้านฟ้าจนถึงปัจจุบันครับ)

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 - ลูกแกะ - 02-04-2009

(01-04-2009, 21:52)karn Wrote: ผมเองก็เล่นดนตรีด้วยใจรักตั้งแต่ขนรักแร้ยังไม่ขึ้นเช่นกัน (แต่จนป่านนี้ก็ยังไปไม่ถึงไหน)
เท่าที่ลองหาข้อมูลของน้า น้าก้ามปูน่าจะอายุเท่าๆชาวแ็ก็งร่มฯ...วันศุกร์นี้ว่างไหมครับน้า
มานั่งปรับความเข้าใจกัน แก็งร่มฯขอเลี้ยงสักหนึ่งเมาครับBig Grin

น้ากานฉวยโอกาสตอนผมออกตจว. มานัดสมาชิกใหม่เพื่อสังสรร
อย่างนั้นมาเจอกันครึ่งทาง ที่ระยองเลยครับ

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 - Maew - 02-04-2009

(01-04-2009, 21:52)karn Wrote: ผมเองก็เล่นดนตรีด้วยใจรักตั้งแต่ขนรักแร้ยังไม่ขึ้นเช่นกัน (แต่จนป่านนี้ก็ยังไปไม่ถึงไหน)

น้ากานหมายถึง การเล่นดนตรี หรือ ขนรักแร้ครับ...?
Tongue

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 - ลูกแกะ - 02-04-2009

(02-04-2009, 09:37)Maew141 Wrote:

น้ากานหมายถึง การเล่นดนตรี หรือ ขนรักแร้ครับ...?
Tongue

ยังขยายความกันอีกหรอครับ น้าแมว
ผมรู้ตั้งแต่แรกเลยว่าหมายถึง ขนรักแร้แหงๆ เพราะมันไม่มีทางไปถึงไหนได้หรอกครับ

hidden - Katayoot - 02-04-2009

รักแร้ชัวร์

เพราะเห็นมาแล้วครับ

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 - karn - 02-04-2009

ขนรักแร้ครับน้า Big Grin

อ๊ะเจ๊ยยยยย!!!!

ลืมตัว ไปบ้าจี้ตามน้าแมว...ฝีมือสิครับ ที่ยังไปไม่ถึงไหน ขนรักแร้ของผมขึ้นพรึ่บ!! ตั้งแต่ ม.3 แล้วครับ(ยังไปบอกเค้าอีก)Tongue
เรื่องขนรักแร้นี่ผมไม่ยอมแพ้ใครครับ จะประลองกันก็ได้ ปิดตาคลำ หรือดมกันสดๆ ก็ได้นะครับTongueTongue
มาก่อนเลยครับน้า คืนพรุ่งนี้ 4ทุ่มเป็นต้นไปที่ร้านเล้ง อุดมสุขแค่นี้เอง มานั่งดื่มกระชับมิตรภาพกันครับBig Grin

ปล.น้าหมอลูกแกะเตรียมตัวรอเลยนะครับ จะไปให้ดมกันถึงที่เกาะช้างเลยWink

RE: นักศึกษาใหม่มารายตัวกับอาจารย์แป๊ะ Ynot7 - Grid.. - 02-04-2009

เด๊วพรุ่งนี้ไปด้วยยยยค๊าบบ.. ตะหงิดๆใจว่าเจ้าของ AER น่าจะคิดถึง(แอมป์)แล้ว.. Tongue