NimitGuitar webboard
เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 (/showthread.php?tid=1802)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - .::.pOoH.::. - 12-06-2008

LittleNomad Wrote:ไม่ว่าจะเป็นศุกร์ หรือเสาร์...
ผมเศร้า...เพราะต้องไปเชียงใหม่...
อย่างไรก็ตาม ขอให้สนุก, แล้วจะกลับมาฟังข่าวนะครับ...

คงไม่ใช่สัปดาห์นี้มั้งครับ??

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - pood - 12-06-2008

สัปดาห์นี้ไปดูลาดเลาเฉยฯครับเพราะยังไม่เตยไปร้านนี้เลย

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - pop_250823 - 12-06-2008

น้ารอนก็ลงไปเลยว่าว่างวันไหนเผื่อผู้จัดจะได้หาคิวที่เหมาะกับทุกคนได้ครับ
ปล.เมื่อคืนเล่น sweet home แล้ว นึกถึงน้าครับ ว่างๆมาสไลด์ให้หน่อยนะครับ อิอิ

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - san - 12-06-2008

pop_250823 Wrote:น้ารอนก็ลงไปเลยว่าว่างวันไหนเผื่อผู้จัดจะได้หาคิวที่เหมาะกับทุกคนได้ครับ
ปล.เมื่อคืนเล่น sweet home แล้ว นึกถึงน้าครับ ว่างๆมาสไลด์ให้หน่อยนะครับ อิอิ

สงสัยน้าป๊อป คงต้องอิจฉาผม แล้วหล่ะครับ...

[Image: 320584455ze2.jpg]

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - LittleNomad - 12-06-2008

วันงาน ผมรู้สึกบกพร่องไม่น้อย...
ไม่ประหม่า แต่รน และฝีมือไม่เข้าขั้น!

ขอเวลาฝึกและรื้อฟื้นฟูอีกสักปี...
กะว่าจองตัวน้า ๆ Big Band บ้านเรา ฟอร์มวงร็อคเฉพาะกิจ...ซ้อมกันเป็นจริงเป็นจังบ่อย ๆ -ดีไหม?

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - san - 12-06-2008

ดีครับ ถ้าบ้านฟ้าเรา ได้มีโอกาสบรรเลงเพลง ร่วมกันบ่อยๆ

เพราะ ผมเชื่อว่า การเล่นดนตรีร่วมกัน นอกจากความสนุกสนานที่เราได้รับแล้ว

เรายังได้รับ ในสิ่งที่สำคัญที่สุด ในความคิดผม คือ มิตรภาพและน้ำใจที่งดงามครับ

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - povation - 12-06-2008

หาเรื่องหาข้ออ้างต่างๆนานา....เพื่ออยากจะมาเจอะเจอกัน
เข้าทางเราอีกแล้ววววววววววววววววววววววววววววววววววว

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - SARUN - 12-06-2008

LittleNomad Wrote:ฟอร์มวงร็อคเฉพาะกิจ...ซ้อมกันเป็นจริงเป็นจังบ่อย ๆ -ดีไหม?

san Wrote:ดีครับ ถ้าบ้านฟ้าเรา ได้มีโอกาสบรรเลงเพลง ร่วมกันบ่อยๆ

povation Wrote:เข้าทางเราอีกแล้ววววววววววววววววววววววววววววววววววว

เพลงต่อไป
"Born To Be Wild "........

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - .::.pOoH.::. - 12-06-2008

ชอบมากๆพะยะค่ะ

Get your motor runnin'
Head out on the highway
Lookin' for adventure
And whatever comes our way
Yeah Darlin' go make it happen
Take the world in a love embrace
Fire all of your guns at once
And explode into space

I like smoke and lightning
Heavy metal thunder
Racin' with the wind
And the feelin' that I'm under
Yeah Darlin' go make it happen
Take the world in a love embrace
Fire all of your guns at once
And explode into space

Like a true nature's child
We were born, born to be wild
We can climb so high
I never wanna die

Born to be wild~~~~~
Born to be wild~~~~~~~

[Image: img2480tn1.jpg]

และนี่...คือคอนเซ็ปต์งานเขียวเจี๊ยบ

[Image: picture255c29255022282jn1.jpg]

RE: เขียวเจี๊ยบสัญจรครั้งที่ 2 - Kitja - 12-06-2008

เหมือนปุ๊กับ ร๊อค เลย