NimitGuitar webboard
คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ (/showthread.php?tid=15544)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7

RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - lekjung1974 - 28-03-2013

(27-03-2013, 00:55)povation Wrote:
(26-03-2013, 22:38)vornus Wrote: ผมเข้าข่ายไรมั่งมั้ย

โพสต์เพียงเท่านี้ยังไม่เข้าข่ายว่าเป็นการล่มกระทู้ครับ

5555

RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - Tai Labour - 29-03-2013

ธุรกิจ-มิตรภาพ เหมือนจะคนละเรื่อง แต่จริงๆแล้วมันก็รวมๆ ผสม ปนเปกันแหละครับ
ใครมิตรภาพกับผมไม่ดี ผมไม่คุยธุรกิจด้วย

มีเท่าไร อยากได้เท่าไร เพราะอะไร ก็ว่ากันไปตรงๆ

ตอนมีตังค์ก็ซื้อแหลก ไม่อยากต่อ เท่าไรก็ว่ามา รีบ.....เงินมันร้อนนนน ขายก็แบบขายทิ้ง ไม่รอนาน
ตอนหมดตรูดก็ต่อแหลก ขอราคาดื้อๆ ขายเคี่ยวด้วย บางทีก็โหด...แต่ผมบอกเหตุผลหมดแหละ ฟอร์มน้อย แถมหน้าด้านด้วย

ไม่หลอก ไม่โกง จริงใจกันก็จบสวยครับ

RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - povation - 18-04-2013

(25-03-2013, 04:59)povation Wrote: Believe it or not! ความคิดเห็นส่วนตัวของผม คือว่า….

ขายที่เอากำไรเยอะๆ ไม่แปลก อาจจะได้ทั้งธุรกิจและมิตรภาพตามมาด้วย เช่น คนขายหาสินค้าเก่ง เป็นสินค้าที่หายากและมีคุณภาพดี เป็นที่ต้องการของตลาด

ขายที่เอากำไรเยอะๆ ไม่แปลก อาจจะได้แค่ธุรกิจแต่มิตรภาพอาจจะเสียไป เช่น คนขายจะมีรายได้ดีขึ้น แต่ลูกค้าเก่าเริ่มตีจาก ต้องคอยหาลูกค้าหน้าใหม่มาทดแทน

ขายที่ยอมขาดทุนเยอะๆ ไม่แปลก อาจจะไม่ได้ธุรกิจแต่มิตรภาพดีขึ้น เช่น คนขายขาดสภาพคล่องทางการเงิน และยอมขายขาดทุนมากมายเพื่อหวังผูกมิตรภาพ เพื่อจะได้ลูกค้าประจำ

ขายที่ยอมขาดทุนเยอะๆ ไม่แปลก อาจจะไม่ได้ธุรกิจและมิตรภาพอาจจะเสียไป เช่น คนขายจำเป็นต้องขายสินค้าไปเพราะ เก็บไว้นานมีแต่เสียหายยิ่งขึ้น หรืออาจจะซื้อมาโดยถูกหลอกลวงในคุณภาพของสินค้านั้น จึงต้องขายต่อไปในราคาขาดทุน แต่ได้ปกปิดความจริงแก่ผู้ซื้อ ในคุณภาพและความชำรุดบกพร่องของสินค้านั้น ซึ่งหากผู้ขายบอกความจริง ผู้ซื้อก็จะไม่ซื้อในราคานั้นอย่างเด็ดขาด แม้ราคานั้นจะเป็นราคาที่ผู้ขายได้ขายขาดทุนแล้วก็ตาม

ธุรกิจจะเดินไปได้ดีต้องมีกำไร จะกำไรมากหรือน้อยเพียงใดย่อมขึ้นอยู่กับสถานการณ์ทางเศรษฐกิจ สภาวะตลาดและความต้องการของผู้ซื้อ แต่ที่สำคัญที่สุด ความจริงใจในการขาย การพรรณนาคุณสมบัติและคุณภาพของสินค้าที่ถูกต้องตรงตามความเป็นจริง สามารถพิสูจน์ได้ จะเป็นเสน่ห์ที่ผู้ขายย่อมได้รับความไว้วางใจจากผู้ซื้อ ทำให้มิตรภาพทั้งส่วนตัวและทางการค้าแน่นแฟ้นยิ่งขึ้น

ขอมอบบทเพลงนี้แด่ นักขายมืออาชีพ...ก็หวังที่ใจจะทน!

RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - Maow - 18-04-2013

ชอบอะ..น้าป๋อ
แนวนี้โจ๋ดีครับ เสียง Uke จากน้องปั๊งก็แน่น เป็นจังหวะดีครับ
เอาแนวนี้มาบ่อยๆนะครับ

RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - stingnall - 18-04-2013

แวะเข้ามาฟังด้วยคนจ้า

RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - yuth_pu - 18-04-2013

รู้สึกแย่ครับ

RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - yodchula - 18-04-2013

ผมไม่สนใจว่าราคาทุนเขาได้มาเท่าไหร่ แต่ผมสนใจว่าราคาที่ขาย เป็นราคาสมเหตุสมผลหรือไม่เท่านั้นครับ

RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - povation - 18-04-2013

(18-04-2013, 15:19)yuth_pu Wrote: รู้สึกแย่ครับ

กรุณาไปกด dislike เลยครับ

RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ - yuth_pu - 18-04-2013

แผ่เมตตาไปแล้วครับพี่ป๋อ

เมตตาค้ำจุนโลกครับ