Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 3.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
ต่อไป....เร็วๆนี้
การซื้อขายแลกเปลี่ยนกีตาร์ในบ้านสีฟ้า ไม่ว่าใครก็ตาม จะต้อง...
1.ลงรูปภาพของจริงที่จะขาย หรือแลกเปลี่ยน รวมทั้งแจ้งด้วยว่าเป็นรูปที่ถ่ายไว้เมื่อใด ปัจจุบันมีสภาพแตกต่างจากรูปถ่ายที่นำมาลงขายหรือแลกเปลี่ยนหรือไม่เพียงใด
2.ลงราคาขายหรือแลกเปลี่ยนให้ชัดเจนเป็นเงินบาท มีเงื่อนไขการขายหรือแลกเปลี่ยนอย่างไรบอกให้หมด
3.ลงคำอธิบายประกอบพอเป็นสังเขปหรือหากจะลงรายละเอียดมากได้ยิ่งดี
4.ลงชื่อ และ ที่อยู่ หรือหมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ หรือ Email Address ให้ชัดเจน
5.ไม่ขออาศัยฝากขายหรือแลกเปลี่ยนในกระทู้ซื้อขายของผู้อื่นที่ตั้งไว้แล้ว
6.ไม่ลบกระทู้ที่ตั้งไว้โดยปราศจากความยินยอมของ Webmaster

หากไม่ปฏิบัติตาม อาจจะถูกลบโพสต์ที่ฝ่าฝืนนั้นทิ้งทันทีที่ Webmaster ทราบข้อฝ่าฝืนดังกล่าวข้างต้น

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ Webmaster จะแจ้งมาให้ทราบต่อไป

ทั้งนี้เพื่อให้การทำธุรกรรมทางดนตรีเป็นไปด้วยความมีระเบียบเรียบร้อย ตรวจสอบได้ง่ายขึ้น รู้ที่มาที่ไปและเพื่อความเป็นธรรมทั้งผู้ซื้อและผู้ขายและผู้อื่นๆที่ให้ความสนใจด้วย
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
25-03-2013, 16:00
Website Find Like Post Reply
วันละเป๊ก Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆครับ
(25-03-2013, 16:00)povation Wrote: ต่อไป....เร็วๆนี้
การซื้อขายแลกเปลี่ยนกีตาร์ในบ้านสีฟ้า ไม่ว่าใครก็ตาม จะต้อง...
1.ลงรูปภาพของจริงที่จะขาย หรือแลกเปลี่ยน รวมทั้งแจ้งด้วยว่าเป็นรูปที่ถ่ายไว้เมื่อใด ปัจจุบันมีสภาพแตกต่างจากรูปถ่ายที่นำมาลงขายหรือแลกเปลี่ยนหรือไม่เพียงใด
2.ลงราคาขายหรือแลกเปลี่ยนให้ชัดเจนเป็นเงินบาท มีเงื่อนไขการขายหรือแลกเปลี่ยนอย่างไรบอกให้หมด
3.ลงคำอธิบายประกอบพอเป็นสังเขปหรือหากจะลงรายละเอียดมากได้ยิ่งดี
4.ลงชื่อ และ ที่อยู่ หรือหมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ หรือ Email Address ให้ชัดเจน
5.ไม่ขออาศัยฝากขายหรือแลกเปลี่ยนในกระทู้ซื้อขายของผู้อื่นที่ตั้งไว้แล้ว
6.ไม่ลบกระทู้ที่ตั้งไว้โดยปราศจากความยินยอมของ Webmaster

หากไม่ปฏิบัติตาม อาจจะถูกลบโพสต์ที่ฝ่าฝืนนั้นทิ้งทันทีที่ Webmaster ทราบข้อฝ่าฝืนดังกล่าวข้างต้น

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ Webmaster จะแจ้งมาให้ทราบต่อไป

ทั้งนี้เพื่อให้การทำธุรกรรมทางดนตรีเป็นไปด้วยความมีระเบียบเรียบร้อย ตรวจสอบได้ง่ายขึ้น รู้ที่มาที่ไปและเพื่อความเป็นธรรมทั้งผู้ซื้อและผู้ขายและผู้อื่นๆที่ให้ความสนใจด้วย

พร้อมทำตามครับ ขอดูตัวอย่างหน่อยครับพี่ป๋อ ขอเป็น Lowden F30 ตัวที่15 นะครับBig Grin
25-03-2013, 16:52
Find Like Post Reply
Roundback

(25-03-2013, 16:52)วันละเป๊ก Wrote:
(25-03-2013, 16:00)povation Wrote: ต่อไป....เร็วๆนี้

พร้อมทำตามครับ ขอดูตัวอย่างหน่อยครับพี่ป๋อ ขอเป็น Lowden F30 ตัวที่15 นะครับBig Grin

ผมล่ะไม่ใช่กูรู
เป็นคนขายก็บ่อยครั้ง เวลาขายก็ไม่ค่อยลงรายละเอียดเท่าไหร่ ปล่อยให้คนที่สนใจจะซื้อไปหาข้อมูลหรือหาที่ปรึกษากันเอง ผมว่าดีเสียอีก สบายใจดี และผมจะบอกเท่าที่ผมรู้จริงๆเท่านั้น
มิหนำซ้ำ ก่อนซื้อออกไปจากบ้านเต่า ผมต้องให้คนซื้อตรวจสอบอย่างละเอียดว่าพอใจแล้ว เพราะผมไม่รับคืน เนื่องจาก เงินที่ได้จากการขาย ผมก็จะนำไปซื้อตัวอื่นหรือใช้จ่ายอื่นๆ คงไม่สะดวกที่จะรับคืน
รวมถึงป้องกันข้อถกเถียงกันภายหลังในสภาพที่แรกรับไป ว่ามีสภาพอย่างไร
เวลาผมซื้อกีตาร์จากต่างประเทศก็อาศัยประสบการณ์และความรู้จักคุ้นเคยของเพื่อนต่างประเทศเท่านั้น ที่ใช้ความรู้สึกซื้อมาก็มีอยู่หลายตัว ผมจะเน้นชื่อเสียงของคนขายซะมากกว่า สภาพกีตาร์ก็มักจะเป็นไปตามที่คนขายแจ้งมาประกอบรูปภาพทุกมุมมองที่ผมสงสัยและต้องการให้ส่งรูปมาให้ดู มี Clip เสียงและภาพด้วยยิ่งดี

ต่อไปหากผมจะขายกีตาร์ในบ้านสีฟ้าผมก็จะลงรายการตามข้อบังคับนั้นๆ
ตัวอย่างเช่น...Lowden F30 ตัวที่15 ไม่อยู่ในรายการที่จะขายในอนาคตอันใกล้ เพราะผมยังหากีตาร์ที่ดีกว่านี้มาทดแทนไม่ได้ครับ

ผมล่ะอยากได้กีตาร์ดีๆของคนอื่นมาครอบครองมากกว่าที่จะปล่อยกีตาร์ของผมออกไป ยกเว้นผมขาดสภาพคล่องทางการเงินครับ
All I Have
25-03-2013, 17:19
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
(25-03-2013, 15:00)karn Wrote:
(25-03-2013, 14:45)Katayoot Wrote: ที่ผมเห็นขายๆ กันในเวบนี้ ผมยอมรับอยู่รายเดียว.....

ปิ๊ค nimitguitar ของเค้าดีจริง คุณภาพเยี่ยม ราคาเยาว์
คนอะไร แทง(สนุ๊ก)ก็เก่ง แถมยังมีแฟน(เพื่อนที่ชื่อหนุ่ม)สวยอีก

แผล่บๆๆๆๆๆ..... Smile

ต้องการให้โพสต์ภาพโชว์ป่ะครับ เดี๋ยวจัดให้ Big Grin

คิดอย่างไรกับการซื้อขายกีตาร์ที่เอากำไรเยอะๆ ..
คิดว่าถ้าแพงก็อย่าไปซื้อครับ สิทธฺิการซื้อเป็นของผู้ซื้อ สิทธิการเอากำไรเป็นของผู้ขายไม่ว่ากัน
สิทธิการให้ข้อมูลเป็นของสมาชิกทุกท่าน เห็นอะไรไม่ชอบมาพากลก็ช่วยๆกันให้ข้อมูลครับ ผมว่าเมื่อก่อนเราเป็นแบบนี้ครับWink

เอาเลยเด่ะ...!!!! เห็นไม่ชอบมาพากล พูดก่อนเล้ยยยยย

เดี๋ยวตาม....

ส่วนเรื่องโชว์รูปแฟนในนี้ ผมขอซื้อส่วนตัวครับ น้าว่าราคามาเลย
รับรองมิตรภาพเหมือนเดิม.... ขอเถอะนะๆๆๆ

และขอชื่นชม จขกท. ที่โพสสิ่งที่คิด สงสัย ขอความเห็น ฯลฯ ลงมา

บอร์ดจะต้องการอะไรมากไปกว่านี้ครับ (นอกจากซื้อขาย อิอิ)
โพสกันเยอะๆ คิดต่างจะได้รู้มุมมอง และเห็นเสียงส่วนใหญ่ ว่าตรงกันหรือเปล่า

แล้วมาเจอกัน meeting 30 มีนาคมนี้นะครับ ทุกท่าน
เวบเราจัดขึ้นเพื่อพวกเราครับ
(This post was last modified: 25-03-2013, 17:32 by Katayoot.)
25-03-2013, 17:27
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
^
^
^
^
^
คนตลกเวลาทำซึ้งแล้วฮาดีอ่ะ...Big GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin

ขอชื่นชมเจ้าของกระทู้ด้วยครับ บางทีผมก็แอบคิดอย่างนั้นเหมือนกัน Wink
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

26-03-2013, 12:10
Taylor814aura Offline
Senior member

Likes Given: 81
แก้งค์ล่ม..ดำเนินกิจกรรมผิดวัตถุประสงค์..ล่มไม่ลง ฮิ ฮิ
26-03-2013, 19:09
Roundback

(26-03-2013, 19:09)Taylor814aura Wrote: แก้งค์ล่ม..ดำเนินกิจกรรมผิดวัตถุประสงค์..ล่มไม่ลง ฮิ ฮิ

ใครล่มกระทู้นี้ขอให้ซื้อกีตาร์ได้แพงสมใจ!
All I Have
26-03-2013, 20:38
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
ล่มไปแล้วทีนึง กรรมตามสนองทันทีเลย Sad
I haven't got a clue.
26-03-2013, 22:04
vornus Offline
Member

Likes Given: 3
ผมเข้าข่ายไรมั่งมั้ย
26-03-2013, 22:38
Roundback

(26-03-2013, 22:38)vornus Wrote: ผมเข้าข่ายไรมั่งมั้ย

โพสต์เพียงเท่านี้ยังไม่เข้าข่ายว่าเป็นการล่มกระทู้ครับ
All I Have
27-03-2013, 00:55

Forum Jump: