NimitGuitar webboard
โอบกอดเป็นครั้งสุดท้าย...Hattaya & r-bu acoustic ballads - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: โอบกอดเป็นครั้งสุดท้าย...Hattaya & r-bu acoustic ballads (/showthread.php?tid=15257)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15

RE: "ความดีที่หล่นหาย..." acoustic ballads - Cin - 11-04-2013

เดี๋ยวว่างๆจะมาฟังครับ
ผมแฟนเพลงน้าบูตัวจริง

RE: "ความดีที่หล่นหาย..." acoustic ballads - boobyblue - 11-04-2013

ขอบคุณน้ากานกับน้าซินที่ติดตามฟังผมเสมอมา...
ผมก็ไม่่รู้จะว่าไงเหมือนกัน...
ผมคงมีหน้าที่ที่ต้องทำต่อไป...
มันก็เหมือนไม้ผลที่ต้องออกผลตามธรรมชาติของมัน..
ไม่อาจห้ามได้พอถึงเวลามันก็ต้องออกลูก...
ผมก็คงคล้ายๆอย่างนั้น...
แม้จะไม่มีใครฟังใครชอบ...
ผมก็ยังต้องทำต่อไป...
ถึงแม้ดอกผลจากต้นของผมมันจะต้องหล่นร่วงสู่พื้น...
และเน่าเสียในที่สุดก็ตาม...Wink

RE: "ความดีที่หล่นหาย..." acoustic ballads - parker1713 - 11-04-2013

เป็นกำลังใจให้น้าบู แอบเป็นแฟนอยู่เหมือนกัน อย่าหมดไฟนะครับเสียดาย"สิ่งดีๆที่หล่นหาย....." หลายๆสิ่งต้องใช้และรอเวลาเป็นเครื่องทดสอบ แต่ขอให้พลังเต็มเปี่ยมกับสิ่งที่ตัวเองรักยังไงก็เป็นสิ่งที่ดีเสมอครับ Big Grin

RE: "ความดีที่หล่นหาย..." acoustic ballads - boobyblue - 11-04-2013

ขอบคุณครับน้าปาร์เกอร์...
ช่วงนี้ไฟลุกโชนเลยครับBig Grin
เขียนอาทิตย์ละเพลงเลย...
ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเขียนไปไหน...
เขียนเสร็จก็เอามาร้องให้เพื่อนที่นี่กับในfb ฟังเท่านั้นละครับ...
ไม่ได้เอาร้องโชว์หรือแสดงที่ไหนเลย...
นี่ดีนะที่ผมไม่ได้เป็นนักดนตรีหากิน...
หรือตั้งโจทย์ให้กับตัวเองว่าจะหากินกับผลงานของตัวเอง...
ไม่อย่างนั้นผมคงเหนื่อยและเครียดน่าดู...
ที่ขยันสร้างงานที่ไม่เป็นที่รู้จักไว้ให้ตัวเองเจ็บปวดเล่น...Tongue

ผมมีความสุขดีครับ...
และมีความสุขทุกครั้งที่เขียนเพลงเสร็จ...
เมื่อเขียนเสร็จเพลงหนึ่งผมก็ทิ้งมันไป...
แล้วก็เริ่มต้นเขียนเพลงใหม่...
มันก็เป็นเช่นนี้ต่อไปและตลอดเสมอมา...

ยินดีและขอบคุณสำหรับกำลังใจครับBig Grin

RE: "ความดีที่หล่นหาย..." acoustic ballads - เม็ดพริก - 11-04-2013

Tongueเข้ามารายงานตัวด้วยคนคร้าบ ขอเป็นกำลังใจให้น้าบูเช่นเคยนะครับ ถึงฟังไม่ทันคริปปัจจุบัญแต่ย้อนกลับไปฟังครบทุกอันแน่ๆครับอิๆBig Grin

Smileช่วงนี้บอร์ดดูเงียบๆคงเป็นเพราะน้าๆแต่ละท่านคงกำลังยุ่งๆรีบเครียร์งานก่อนจะไปเที่ยวพักผ่อนกัน ยาวๆๆๆละมั้งครับBig Grin

ขอบคุณน้าเม็ดพริกครับ..
ที่ผมบอกเล่ามานี้ผมไม่ได้คร่ำครวญตัดพ้ออะไรเลยนะครับ...
ผมแค่อยากเล่าความในใจว่าผมไม่ได้สนเรื่องเหล่านั้นเลย...
ไม่ว่าจะเป็นอย่างไรใครจะฟังหรือไม่..
ก็ไม่เกี่ยวกับผมเลย...
ผมก็ได้แต่ทำหน้าที่ของผมต่อไป...
ตามสโลแกน"กูทำ"ไงครับ...;-)

RE: "ความดีที่หล่นหาย..." acoustic ballads - boobyblue - 17-04-2013

ดูหนังเรื่อง..Into the Wild...
ไทยพีบีเอสเอามาฉายออกอากาศ...
มีหลายฉากหลายตอนกระทบสะเทือนใจและอารมณ์...
ดูยังไม่ทันจบ...
มีคำบางคำล้นออกมาจากความรู้สึก...
คำๆนั้นก็คือคำว่า...
"บางคน..."
ผมตั้งใจว่าดูจบแล้วจะเขียนเพลงนี้ขึ้นมา...
และเมื่อดูจบถ้อยคำบางส่วนก็ปรี่ไหล...
ผมบันทึกไว้แล้วมาเขียนต่อเมื่อตื่น...
เขียนจบก็บันทึกเสียงและภาพไว้ทันที...
โดยยังไม่ทันได้คิดละเอียดเรียบเรียงใดๆ...

"บางคน.."

บางคน...ก็ไม่เคยคิดอย่างรู้จัก...
บางคน...ไม่รู้จักกลับอยากทักทาย...
บางคน..ดูแปลกแยกจากคนทั้งหลาย...
บางคน..ก็หลอมละลายหายไปในฝูงคน...

บางคนบางครั้งยังสับสน
บางคนบางครั้งก็ชัดเจน...
บางคนบางคราวยังลอยเควิ้ง...
บางคนก็ครื้นเครงกับบางความ...

บางคนกับบางสิ่ง...
ความจริงกับบางส่วน..
ความคิดกับความรู้สึกล้วนๆ..
บางส่วนมีความหมายกับบางคน..

บางความ-ความหมายยากหยั่งถึง...
บางคนก็เข้าถึงอย่างง่ยดาย...
บางคนต่อสู้จนนาทีสุดท้าย...
บางคนก็ง่ายธรรมดา....

ดี-จริง-งาม-ลวง...
ทัก-ท้วง-ทวง-หา...
คน-ต่าง-มี-ที่มา...
ไม่ว่าใคร...
ไม่ว่าใคร...
ใคร...
ใคร..
ใคร...
แค่บางคน...

[video=youtube]http://youtu.be/URYdNTKs2vM[/video]

RE: "บางคน.." acoustic ballads - karn - 17-04-2013

ฟังเพลงนี้ในยามหยุดยาว มองไปนอกหน้าต่างฟ้าหม่น มองรถราวิ่งกลับมาจากเทศกาลสงกรานต์ ... Big Grin

RE: "บางคน.." acoustic ballads - Cin - 18-04-2013

ฟังเพลงนี้แล้วอยากแต่งเพลงบ้างจัง
กำลังรอฟังเพลงของน้ากานบ้างนะ

RE: "บางคน.." acoustic ballads - folkenman - 18-04-2013

บางเวลาที่ผมอยู่ในโลกส่วนตัว ณ เวลานั้นย่อมมีบางเพลงของน้าบูในความรู้สึกของผมเสมอ "บางคน" ซึ่งไม่ใช่ทุกคน ชอบครับเพลงนี้กด like ให้เลยครับ โดนในความรู้สึก ณ บัดnow