NimitGuitar webboard
พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ (/showthread.php?tid=73)

Pages: 1 2 3 4 5 6

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - Tai Labour - 03-09-2007

โอ๋ ๆ ๆ น้องคิส เจ็บปวด ตรงไหน? เดี๋ยวเป่าให้ ตุ่บ ๆ ๆ พลั๊วะ!!! เอ้ย...เพี๊ยงงงงงงงงงงงงงง

สาย และ คอ ก็มีผล ครับ
ผมก็เป็น...สาย Bluesteel .12 ที่ได้รับแจกมานี่ละ 2 วันแรก มือแทบพัง(สนิมบาด) 5555
วันที่ 3 Saddle ยกเลย....โฮ ๆ ๆ ๆ ๆ

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - Kitja - 03-09-2007

Labour Wrote:โอ๋ ๆ ๆ น้องคิส เจ็บปวด ตรงไหน? เดี๋ยวเป่าให้ ตุ่บ ๆ ๆ พลั๊วะ!!! เอ้ย...เพี๊ยงงงงงงงงงงงงงง

สาย และ คอ ก็มีผล ครับ
ผมก็เป็น...สาย Bluesteel .12 ที่ได้รับแจกมานี่ละ 2 วันแรก มือแทบพัง(สนิมบาด) 5555
วันที่ 3 Saddle ยกเลย....โฮ ๆ ๆ ๆ ๆ

มาเป็นงูเลยนะน้า น้อง Kiss เจอมุขนี้คุ้น ๆ หรือเปล่าครับ เอิ๊ก ๆๆๆๆ

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - Therock - 03-09-2007

.........น้า ๆ พูดกันไปหมดแล้วจริง ๆ ด้วยครับ.....อุอุ
งั้นผมแนะนำว่า ...เจ๊ kiss ต้องลองหาชายหนุ่มมาช่วยกดคอร์ดให้ครับ...ส่วนเจ๊ kiss ก็นั่ง picking ไป...รับรองว่า พอเปิดกระทู้ประกาศหาปุ๊ป.....จะมีน้า ๆ ส่งใบสมัครพรึบแน่นอน...อิอิ

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - .::.pOoH.::. - 03-09-2007

ตอบกันไปหมดแระ...ปุ๊มาช้าไปหน่อย...

พักข้อมือ พักนิ้ว ให้หายก่อนนะครับ อย่าเพิ่งรีบเล่น เดี๋ยวกล้ามเนื้อและเอ็นจะบาดเจ็บ Wink

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - pood - 03-09-2007

วิธีที่ the rock แนะนำก็ใช้ใด้ครับแต่อย่าไปเอา the rock มาช่วยก็แล้วกันเพราะอาจเปลี่ยนจากเจ็บมือ
มาเป็นเจ็บเท้าแทน

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - Webmaster - 03-09-2007

ถ้าหายแล้วเวลาเล่นลองใช้ wrist support ที่สวมรัดข้อมือมาใส่ ก็ช่วยได้นะคับ (เคยใช้อยู่)

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - Therock - 03-09-2007

pood Wrote:วิธีที่ the rock แนะนำก็ใช้ใด้ครับแต่อย่าไปเอา the rock มาช่วยก็แล้วกันเพราะอาจเปลี่ยนจากเจ็บมือ

น้ากฤษณ์...คงหมายถึงเจ๊kiss จะเจ็บเท้าเพราะต้องเดินวนเวียนอยู่ในหัวใจ ร็อค ใช่มั้ยคร๊าบบบบบบบบบบบ ฮริ้วววววววววววววววว!!!!!!

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - SARUN - 03-09-2007

Therock Wrote:
pood Wrote:วิธีที่ the rock แนะนำก็ใช้ใด้ครับแต่อย่าไปเอา the rock มาช่วยก็แล้วกันเพราะอาจเปลี่ยนจากเจ็บมือ
น้ากฤษณ์...คงหมายถึงเจ๊kiss จะเจ็บเท้าเพราะต้องเดินวนเวียนอยู่ในหัวใจ ร็อค ใช่มั้ยคร๊าบบบบบบบบบบบ ฮริ้วววววววววววววววว!!!!!!

น้า pood คงหมายถึง Foot Massage ม้าง เดอะร๊อก...

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - Kitja - 03-09-2007

Therock Wrote:

ดูมันทำ !!!

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ - Maow - 03-09-2007

น้าดอกเรอะเป็นพวก ปลาไหลครับน้า kitja ไหลไปได้
ลักษณะแบบนี้เป็นลักษณะของการใช้สาวๆเปลือง.... ผมพูดถูกไหมน้าดอกเรอะ