NimitGuitar webboard
น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ (/showthread.php?tid=2418)

Pages: 1 2

RE: น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ - pood - 04-09-2008

ปิ้คอัพที่ติดมาจากโรงงานของ Morris รุ่นนี้คือ B-Band ครับแต่มันไม่เกี่ยวกับ
เสียงที่คุณใด้ยินจากลำโพงของคุณเท่าไหร่หรอก

เวลาออกงานใหญ่หรืออัดในสตูดิโอนั้นสัญญาณจากปิ้คอัพจะโดนปรุงแต่งอีกมากมาย พอเอามาลงใน Youtube ก็โดนบีบอัดอีก กว่าคุณจะใด้ฟังผ่านลำโพงคอมตัวเล็กๆก็ไม่เหลืออะไรแล้วครับ

RE: น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ - .::.pOoH.::. - 04-09-2008

ดูจากที่เขียนมาก็พอจะมีความรู้และทักษะพอสมควรแล้วล่ะครับ

ชอบตัวไหนก็สอยมาเล่นเลย เบื่อก็ขายต่อ ซื้อมาใหม่ เล่นไปเรื่อยๆ

สิ่งที่เสียไปอย่างเห็นได้ชัดคือสตางค์ เพราะเราซื้อมาเล่น ไม่ได้ซื้อมาขายเป็นหลัก สิ่งที่ได้มามันประสบการณ์ล้ำค่า ที่จะติดตัวตลอดไปครับ

Big Grin

RE: น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ - lastfirework - 05-09-2008

ขอบคุณน้าๆทุกคนมากเลยครับ

พอดีอยากถามเรื่อง taylor 214e ด้วยอ่ะครับ

ถ้าผมจะซื้อที่ร้าน Lucky Music ทำยังไงถึงจะได้ส่วนลดเหรอครับ

ไม่รุ้ว่าควรถามแบบนี้ดีรึป่าว แต่ผมเองก็ยังเป็นนักศึกษาอยู่ ก็เลยเก็บเงินลำบากนิดหน่อย

หรือไม่ ก็ขอทราบราคาในตอนนี้ก็ได้ครับ จะได้เก็บเงินถูก

ขอบคุณน้าๆ จากใจ อีกครั้งนะครับBig Grin

RE: น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ - kim_colombet - 05-09-2008

Taylor 214 ธรรมดา น่าจะอยู่ที่ 2.5 หมื่น นะคับ ส่วน 214e ผมไม่แน่ใจราคา น่าจะ 3 หมื่นนิดๆ

ทั้งนั้นทั้งนี้ ถ้าชอบ ซาวน์ เบสตู้มๆ ลองมอง ยี่ห้ออื่นดูเถอะคับ แต่ถ้าชอบ กรุ๊งกริ๊งใสๆ ก็ โอเคเรย เคยมีโอกาส ได้เล่นอยู่ 2 วันตัดสินใจขายต่อทันที ไม่ใช่กีต้าร์ไม่ดีนะคับ ผมมันหลายใจเอง Big Grin

ปล. อยากให้ได้ลอง Taylor 512 ของพี่ป๋อ แล้วจะบอกว่า เยส......... ใช่เรยโดนใจฉันเรย Tongue

RE: น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ - .::.pOoH.::. - 05-09-2008

(05-09-2008, 00:56)lastfirework Wrote: ขอบคุณน้าๆทุกคนมากเลยครับ

พอดีอยากถามเรื่อง taylor 214e ด้วยอ่ะครับ

ถ้าผมจะซื้อที่ร้าน Lucky Music ทำยังไงถึงจะได้ส่วนลดเหรอครับ

ไม่รุ้ว่าควรถามแบบนี้ดีรึป่าว แต่ผมเองก็ยังเป็นนักศึกษาอยู่ ก็เลยเก็บเงินลำบากนิดหน่อย

หรือไม่ ก็ขอทราบราคาในตอนนี้ก็ได้ครับ จะได้เก็บเงินถูก

ขอบคุณน้าๆ จากใจ อีกครั้งนะครับBig Grin

ไปลองเล่นดูก่อนดีกว่าครับ ลองให้แน่ใจว่าชอบหรือไม่ เรื่องส่วนลดไม่ใช่เรื่องยากเลยจริงๆ

แต่อย่ารีบตัดสินใจซื้อเพราะมีส่วนลดเลยครับ Shy

RE: น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ - papachill - 06-09-2008

(05-09-2008, 13:40)kim_colombet Wrote: Taylor 214 ธรรมดา น่าจะอยู่ที่ 2.5 หมื่น นะคับ ส่วน 214e ผมไม่แน่ใจราคา น่าจะ 3 หมื่นนิดๆ

ทั้งนั้นทั้งนี้ ถ้าชอบ ซาวน์ เบสตู้มๆ ลองมอง ยี่ห้ออื่นดูเถอะคับ แต่ถ้าชอบ กรุ๊งกริ๊งใสๆ ก็ โอเคเรย เคยมีโอกาส ได้เล่นอยู่ 2 วันตัดสินใจขายต่อทันที ไม่ใช่กีต้าร์ไม่ดีนะคับ ผมมันหลายใจเอง Big Grin

ปล. อยากให้ได้ลอง Taylor 512 ของพี่ป๋อ แล้วจะบอกว่า เยส......... ใช่เรยโดนใจฉันเรย Tongue

ตอนนี้ขยับเป็น512 เด๋วเถอะ ไปเจอ 712 ซะก่อนหุหุ

RE: น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ - kim_colombet - 07-09-2008

แค่ 512 ก็หลอน แล้วคับ 712 คงเกินเอื้อมไป และคงไม่มีโอกาสได้ลอง

RE: น้องใหม่ มีเรื่องปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ - lastfirework - 08-09-2008

ขอบคุนทุกความเห็นของน้าๆ นะครับ

ถ้าตกลงปลงใจได้เมื่อไร จะมาอัพเดตข่าวคราวให้ฟังกันนะครับ ^ ^