NimitGuitar webboard
ประกาศเตือนภัย - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ประกาศเตือนภัย (/showthread.php?tid=1780)

Pages: 1 2 3

RE: ประกาศเตือนภัย - pop_250823 - 05-06-2008

บอกตามตรงว่าทุกวันนี้มาทำงานยังห่วงที่บ้านพักเลย มีแต่กีต้าร์กับทีวี แค่นั้นล่ะ กวัวที่สุดคือกีต้าร์
แต่ถ้าเป็นที่บ้านชานเมืองไม่ค่อยห่วงอยู่กันเยอะแถมถ้าเจอคุณโจรคาหนังคาเขามีของสมนาคุณให้ด้วยครับ
ปล.เลยสงสัย ถามนิดครับว่าถ้าเรายิงพวกบุกรุกยามวิกาล แค่นัดเดียวแต่มันตายนี่ติดคุกไหมครับทนายน้าป๋อ ถามจิงนะ

RE: ประกาศเตือนภัย - Grid.. - 05-06-2008

ช่วงนี้ต้องระวังกันมากๆจริงๆครับ.. เศรษฐกิจแย่.. เพื่อนผม รถหายไป 3 คน(คนละคัน) แล้วครับ.. ตั้งแต่ กุมภา-มีนา-เมษา คันแรก(civic 3 doors)จอดไว้ใกล้ๆร้านที่เล่นดนตรี/ คันที่2(civic 3 doors)จอดไว้หน้าอพาร์ทเม้นแฟนแค่ ชั่วโมงเดียว / คันสุดท้าย (cefiro A31)จอดไว้ถนนพระอาทิตย์..

ทั้งสามคันไม่ต้องหวังว่าจะได้คืนครับ..

ขอบคุณพี่โอ๋นะค๊าบบบ..

RE: ประกาศเตือนภัย - Maow - 05-06-2008

pop_250823 Wrote:บอกตามตรงว่าทุกวันนี้มาทำงานยังห่วงที่บ้านพักเลย มีแต่กีต้าร์กับทีวี แค่นั้นล่ะ กวัวที่สุดคือกีต้าร์
แต่ถ้าเป็นที่บ้านชานเมืองไม่ค่อยห่วงอยู่กันเยอะแถมถ้าเจอคุณโจรคาหนังคาเขามีของสมนาคุณให้ด้วยครับ
ปล.เลยสงสัย ถามนิดครับว่าถ้าเรายิงพวกบุกรุกยามวิกาล แค่นัดเดียวแต่มันตายนี่ติดคุกไหมครับทนายน้าป๋อ ถามจิงนะ

ป้องกันตัวเกินกว่าเหตุนี่จะเป็นอย่างไรบ้างครับน้าป๋อ

RE: ประกาศเตือนภัย - Tai Labour - 05-06-2008

น้าโอ๋ ออกมาพูดแบบนี้ แล้วผมจะไปกินที่ไหนล่ะ?

เมื่อคืนค้นในกระเป๋าได้ไม่พอค่าเบียร์ร้าน 'โอเกะนู้ด
แถมเจ้าของกระเป๋าหน้าเหมือนน้องจุ๋ยยังร้องตามมาด้วย...ไล่ก็ไม่ไป ตำรวจก็ไม่ยอมแจ้ง

RE: ประกาศเตือนภัย - .::.pOoH.::. - 05-06-2008

รถผมต้องนอนนอกบ้านทุกคืนวันง่ะ เพราะในบ้านที่จอดเต็ม Sad

ภาวนาว่าขับรถเก่าๆ มันคงไม่มาสนใจ อย่างน้อยทำได้แค่ เก็บของในรถให้มันโล่งๆ

ส่วน front ถอดบ้างไม่ถอดบ้าง ถ้าจะหายก็คงเป็นเวรกรรมละครับ

RE: ประกาศเตือนภัย - Ether - 05-06-2008

เมื่อสองเดือนก่อน แถวบ้าน โดนถีบมอไซค์ล้ม แล้ว เอากระเป๋าไปหลายราย
คนท้องมันยังไม่เว้นเลย คนสมัยนี้ เลวได้ใจจริงๆ

RE: ประกาศเตือนภัย - lekleklek - 05-06-2008

pop_250823 Wrote:บอกตามตรงว่าทุกวันนี้มาทำงานยังห่วงที่บ้านพักเลย มีแต่กีต้าร์กับทีวี แค่นั้นล่ะ กวัวที่สุดคือกีต้าร์

รุ่นพี่ผมที่เป็นตำรวจ เขาเคยสอนผมว่า ยิงไปก่อนแล้วยิงขึ้นเพดานตบท้าย
มีอะไรขึ้นมา บอกว่ายิงขู่แล้ว แต่มันไปยอมไป รับรองความผิดนิดหน่อยครับ

RE: ประกาศเตือนภัย - pop_250823 - 05-06-2008

นิดนี่แค่ไหนครับผมอยากรู้จิงๆนะ พอเป็นสาระ ทนายน้าป๋อผมหายเลย โธ่!!!!

RE: ประกาศเตือนภัย - love666 - 05-06-2008

Labour Wrote:น้าโอ๋ ออกมาพูดแบบนี้ แล้วผมจะไปกินที่ไหนล่ะ?

เมื่อคืนค้นในกระเป๋าได้ไม่พอค่าเบียร์ร้าน 'โอเกะนู้ด
แถมเจ้าของกระเป๋าหน้าเหมือนน้องจุ๋ยยังร้องตามมาด้วย...ไล่ก็ไม่ไป ตำรวจก็ไม่ยอมแจ้ง

ถ้าหน้าเหมือนน้องจุ๋ย เดี๋ยวผมไปช่วยครับน้าต่าย โฮ๊ะ โฮ๊ะ

RE: ประกาศเตือนภัย - Tai Labour - 05-06-2008

love666 Wrote:
Labour Wrote:น้าโอ๋ ออกมาพูดแบบนี้ แล้วผมจะไปกินที่ไหนล่ะ?

ถ้าหน้าเหมือนน้องจุ๋ย เดี๋ยวผมไปช่วยครับน้าต่าย โฮ๊ะ โฮ๊ะ

คนเจ้าชู้!!!
ประกาศเตือนภัย น้องฮุย เล ฮุย....55555555555