Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ประกาศเตือนภัย
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
ประกาศเตือนภัย
เมื่อ 2 คืนก่อน ตอนประมาณ 5 ทุ่มเศษๆ กำลังจะหลับบนเตียงนุ่มๆ มี รปภ. มาเคาะประตูห้องและเรียกอย่างตื่นตระหนก บอกว่ารถผมที่จอดอยู่โดนมอเตอร์ไซค์ชน !!

ผมก็เรียบลุกจากที่นอนแต่งตัวลงไปดู และสอบถามได้ความว่า มีผู้หญิงวัยประมาณ 20 ต้น ขี่มอเตอร์ไซเข้าหมู่บ้าน แล้วโดนชาย 2 คนขี่มอเตอร์ไซประกบ และใช้มีดจี้ และเบียดมอเตอร์ไซที่หญิงคนนั้นขี่มาให้ล้ม และขโมยกระเป๋าถือไป

ซึ่งรถมอเตอร์ไซที่ล้มก็มาโดนรถผมกระจกข้างแตก แต่ก็ไม่เป็นปัญหาเพราะมีประกัน ส่วนน้องผู้หญิงคนนั้นไม่เป็นอะไรมาก ถลอกนิดหน่อย แต่โดนขโมยกระเป๋าถือไป

สรุปเราก็ไปแจ้งความ แต่โทรไปที่ สน. นานมากกว่าจะมีตำรวจมา

ภายในคืนเดียวกัน มีรถถูกทุบกระจกและขโมยของไปอีก ซึ่งไม่ห่างจากที่เกิดเหตุแรกมากนัก คิดว่าเป็นโจรกลุ่มเดิม

ระหว่างอยู่ที่สน. ก็ได้ยินการแจ้งเหตุตลอดว่ามีการปล้น ยิงกันอยู่ไม่ขาด

เลยได้นั่งคุยกับคุณตำรวจและได้ข้อแนะนำว่า ช่วงนี้ต้องระวังตัวเป็นพิเศษหน่อย เพราะกำลังตำรวจที่คอยขี่มอเตอร์ไซตรวจตามสถานที่และซอยต่างๆ ไม่มีเนื่องจากถูกเรียกไปดูแลม๊อบประท้วงกันหมด ทั้งสน.เหลืออยู่ 4 คน เลยเป็นโอกาสให้มิจฉาชีพออกอาการลิงโลดช่วงนี้

เลยโพสให้น้าๆเพิ่มความระมัดนระวังหากต้องกลับบ้านดึกๆครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

05-06-2008, 01:23
Find Like Post Reply
nufilmka Offline
แก๊งสาวซ่าส์ ฮาระเบิด

Likes Given: 1
RE: ประกาศเตือนภัย
ขอบคุณครับน้าlove666
ที่มีน้ำใจเป็นห่วงพวกเราชาวบ้านฟ้า
"A perfect love exist in dreams...but in real life we should learn to appreciate the one that come's along...someone not perfect but real..."

[Image: 14.gif]
05-06-2008, 01:34
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
เศรษฐกิจ ยุคน้ำมันแพง รายจ่ายมากขึ้น รายรับเท่าเดิม
พวกโจร ผู้ร้าย มันจะมา และ เพิ่มขึ้น ในสภาวะที่เงินหายาก
ดังนั้นพวกเราทุกคน เวลาจอดรถ ก็อย่าสต๊าร์ทเครื่องไว้ เพราะ
แค่พริบตาเดียว อาจจะลงมาเปิดประตูบ้าน รถของท่านก็ ถูกใคร
ขับไปแล้วไม่รู้ !

กรณี มีของมีค่าชอบวางไว้บนเบาะ แล้วล๊อครถลงไปทำธุระ
อันนี้ เจอมากับ คนใกล้ตัวเลย แฟนผมเอง.. ทุกครั้งก็ไม่เคยเอา
รถจอดหน้าบ้าน แต่เห็นว่า หมู่บ้านมี รปภ. แค่ลงมาทานข้าวในบ้าน
กะว่า เดี๋ยวจะออกไปทำธุระข้างนอกต่อ โพล๊ะ ~~ เพื่อนบ้านมากดกริ่ง
เรียก รถโดน ก้อนหิน ปาใส่กระจก กันขโมยร้องไม่ได้ยินเหรอ ???
ด้วยความตกใจ ก็รีบวิ่งออกมาดู โอ้โหวว.. ก้อนหินที่มันใช้นี่ มันเบ้อเริ่ม
ผ่านกระจกที่ติดฟิล์มจาก ด้านคนขับ และแรงปะทะ เข้าไปกระแทกถึง
แผงประตู ฝั่งซ้าย บุบ ! เอากระเป๋าสตางค์ ไปได้ทั้งใบ เสียทรัพย์ไป
37,000- บาท ยังไม่จบแค่นั้นสิครับ เพราะ มันมี บัตรประชาชน บัตรเครดิต
ที่ต้องโทรอายัติ ไปแจ้งความ ตำรวจก็บอกสงสัย นู่นสงสัยนี่ ไปเรื่อย !
แต่คงตามตัวยาก ........

แต่มันก็เป็นบทเรียนราคาแพง ที่เราจะไม่ประมาท แค่เพียงจอดแปล๊บเดียว อีกเลย !
05-06-2008, 06:05
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
น่ากลัวแทนสาวๆจังเลย ใครต้องการบอดี้การ์ด ติดต่อมานะครับ อุอุ..
05-06-2008, 07:21
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

lekleklek Wrote:น่ากลัวแทนสาวๆจังเลย ใครต้องการบอดี้การ์ด ติดต่อมานะครับ อุอุ..
รับเป็นบอดี้การ์ดให้แต่สาว ๆ แล้วผู้หญิงแก่ร่างใหญ่ๆ ไม่รับบ้างเหรอจ๊ะ แฮ่ แฮ่ Wink

สมัยนี้ ข้าวยาก หมากแพง ทุกคนก็ต่างขยันทำมาหากินค่ะ
พวกโจร ผู้ร้ายก็ต้องขยัน ก่อกรรมทำชั่วกัน เพราะฉะนั้น
เวลาไปไหนมาไหน ต้องคอยระวัง มองหน้ามองหลัง
อย่าเผลอไผล เดี๋ยวจะเป็นเหยื่อ พวกมิจฉาชีพได้นะคะ

ขอบคุณน้าโอ๋มาก ๆ ค่ะ แต่น้าป๋อบอกป้าแดงว่า
ถ้าขโมยเข้าบ้าน เห็นป้าแดง มันก็เผ่นเหน้บแล้วค่ะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 05-06-2008, 07:55 by dejemerry.)
05-06-2008, 07:42
Website Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

dejemerry Wrote:
lekleklek Wrote:น่ากลัวแทนสาวๆจังเลย ใครต้องการบอดี้การ์ด ติดต่อมานะครับ อุอุ..

รับเป็นบอดี้การ์ดให้แต่สาว ๆ แล้วผู้หญิงแก่ร่างใหญ่ๆ ไม่รับบ้างเหรอจ๊ะ แฮ่ แฮ่ Wink

ป้าแดง ก็จูงเต่าสักตัวไปเป็นบอดี้การ์ดสิครับ..
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
05-06-2008, 07:50

LittleNomad Wrote:

ป้าแดง ก็จูงเต่าสักตัวไปเป็นบอดี้การ์ดสิครับ..

อย่างป้าแดงมีรูปร่าง หน้าตาเป็นอาวุธค่ะ น้าอ้วน นั่งแท๊กซี่ ๆยังทำหน้าเลิ้กลั้ก ๆ
เวลาป้าแดงขยับตัว สงสัยระแวง กลัวโดนจี้ มังคะ
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
05-06-2008, 08:03

dejemerry Wrote:อย่างป้าแดงมีรูปร่าง หน้าตาเป็นอาวุธค่ะ น้าอ้วน นั่งแท๊กซี่ ๆยังทำหน้าเลิ้กลั้ก ๆ
เวลาป้าแดงขยับตัว สงสัยระแวง กลัวโดนจี้ มังคะ

ป้าแดง....
อย่ามองโลกในแง่ร้ายสิครับ...
พขร.แท็กซี่ ที่ทำหน้าเหลิ่กลั่ก ๆ อาจกำลังรุกรี้รุกรนปนดีใจอยู่ก็ได้ครับว่า...
"โชคดีจัง ว่าที่นางงามจักรวาล มาขึ้นรถ... จะขอลายเซ็นดีไหมนี่..."
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
05-06-2008, 08:07

dejemerry Wrote:อย่างป้าแดงมีรูปร่าง หน้าตาเป็นอาวุธค่ะ น้าอ้วน นั่งแท๊กซี่ ๆยังทำหน้าเลิ้กลั้ก ๆ

ป้าแดง....
พขร.แท็กซี่ ที่ทำหน้าเหลิ่กลั่ก ๆ อาจกำลังรุกรี้รุกรนปนดีใจอยู่ก็ได้ครับว่า...
"โชคดีจัง ว่าที่นางงามจักรวาล มาขึ้นรถ... จะขอลายเซ็นดีไหมนี่..."

ก๊ากกกกกกกกกกกกก..น้าอ้วนก็ แหม...
แบบนั้น ไม่ได้มองโลกในแง่ดีนะคะ เค้าเรียกว่า คิดเข้าข้างตัวเองค่ะ
แต่จะว่าไป ก็เข้าท่าดีเหมือนกันนะคะ คงจะมีความสุขน่าดู ก๊ากกกกกกกกกก..
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
05-06-2008, 08:17

ป้าแดง....

ก๊ากกกกกกกกกกกกก..น้าอ้วนก็ แหม...
แบบนั้น ไม่ได้มองโลกในแง่ดีนะคะ เค้าเรียกว่า คิดเข้าข้างตัวเองค่ะ
แต่จะว่าไป ก็เข้าท่าดีเหมือนกันนะคะ คงจะมีความสุขน่าดู ก๊ากกกกกกกกกก..

ปุถุชน...
ไม่เข้าข้างตัวเอง จะไปเข้าข้างแมวที่ไหนกันละครับ...
และถ้าเข้าข้างตัวเอง แล้วมีความสุขโดยไม่ได้ก่อความเดือดร้อน
ก็ดีออก อย่างน้อยสุขภาพจิตก็แจ่มใส

ขนาดบางคนบอกว่าบรรลุแล้ว
ยังเข้าข้างตัวเองเลยครับป้าแดง...

แล้วป้าแดงไปอำเภอ ไปเปลี่ยนคำนำหน้านามหรือยัง?
เมื่อวานกฎหมายใหม่ประกาศใช้แล้วนะครับ...
แต่ผมว่ารออีกสักหน่อยก็ดี...
เพราะอาจจะมีเพิ่มคำนำหน้านามให้แก้เพิ่มเติม
ที่ตอนนี้มีให้เปลี่ยนแค่จาก "นาง" เป็น "นางสาว"
รอให้เพิ่มจาก "นางสาว" เป็น "เด็กหญิง" แล้วป้าฯ ค่อยไปเปลี่ยนก็ดีนะ
จะได้ไม่ต้องเทียวไปอำเภอบ่อย ๆ ไง...555
(This post was last modified: 05-06-2008, 09:12 by LittleNomad.)
05-06-2008, 09:06

Forum Jump: