Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสียงประหลาดเมื่อต่อเข้าแอมป์
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: เสียงประหลาดเมื่อต่อเข้าแอมป์
(08-07-2010, 10:18)Maow Wrote: ผมคิดว่าน่าจะเป็นอย่างที่น้ากฤษณ์บอกมากกว่าครับ เพราะลองเอาสายเสียบเข้ากับช่อง stereo แล้ว ลองขยับสายก็ไม่เกิดเสียงใดๆ แต่พอเสียบเข้ากับช่อง mono ก็จะเกิดปัญหาอย่างที่ว่าครับ
จริงๆ แล้วอาการนี้เป็นตั้งแต่ซื้อไปครั้งแรกแล้วครับน้าป๋อ แต่ไม่ได้โพสต์ถามครับเพราะคิดว่าคงเป็นอาการธรรมดา ก็เลยนั่งเล่นแบบนิ่งๆไม่พยายามขยับหรือเคลื่อนตัว แต่นั่งไปนั่งมาชักเมื่อย เลยเอามาโพสต์ถามครับ
ตอนนี้ก็เลยไม่กล้าเอาออกไปเล่นข้างนอกต่อกับแอมป์เพราะว่ากลัวมันมีเสียงแล้วเดี๋ยวเพื่อนๆ จะตกใจครับ

ถ้าหากจะเปลี่ยนแจ๊คตัวเมียทำได้ไหม แล้วที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ... อยู่เชียงใหม่ก็เลยไม่มีช่างที่ไว้ใจหรือทำได้ครับ ตอนนี้เลยทำใจเก็บไว้ในกล่องครับไม่กล้าเอามาเล่นครับ

นี่เค้าแค่รำพึงรำพรรณ แค่ว่า มันมีเสียงไม่พึงประสงค์
แค่ยังหาช่างซ่อมไม่ได้ แหม๊ .... เปลี่ยนไม่ยากหรอกครับน้าหม่าว

(08-07-2010, 10:35)povation Wrote: อย่าบอกนะครับว่าอาจจะขายต่อ.....
ขายเท่าใด หากราคาน่าสนใจ ผมมีผู้รับซื้อต่อนะครับ
pm มาคุยกันก็ได้ครับ

นี่ก็พูดไปปู๊นนนนน เลยยยย
ไปกินปูมารึลุง ??? TongueBig GrinCoolRolleyes )
08-07-2010, 10:56
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: เสียงประหลาดเมื่อต่อเข้าแอมป์
ใครบอก....ไม่ได้ร้อนท้องซักหน่อย แต่ร้อนเงินต่างหาก
เป็นโอกาสที่ผมจะรับซื้อในราคาไม่สูงมากไงครับ (ถ้าน้าหม่าวเขายอมขายต่อ(มิใช่ขายคืน))
หากผมเอาตัวนี้มาทำให้อาการหาย ถ้าผมเก็บไว้เล่นเองก็แล้วไป แต่ถ้าผมคิดจะขาย ก็ขายไม่ต่ำกว่า 80000.- บาท
ใครไม่ซื้อก็อย่าไปพิไรซื้อ...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
08-07-2010, 12:00
Website Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
(08-07-2010, 12:00)povation Wrote: ใครบอก....ไม่ได้ร้อนท้องซักหน่อย แต่ร้อนเงินต่างหาก
เป็นโอกาสที่ผมจะรับซื้อในราคาไม่สูงมากไงครับ (ถ้าน้าหม่าวเขายอมขายต่อ(มิใช่ขายคืน))
หากผมเอาตัวนี้มาทำให้อาการหาย ถ้าผมเก็บไว้เล่นเองก็แล้วไป แต่ถ้าผมคิดจะขาย ก็ขายไม่ต่ำกว่า 80000.- บาท
ใครไม่ซื้อก็อย่าไปพิไรซื้อ...

เชียร์ !! Big Grin )
08-07-2010, 12:09
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
(08-07-2010, 10:18)Maow Wrote: ผมคิดว่าน่าจะเป็นอย่างที่น้ากฤษณ์บอกมากกว่าครับ เพราะลองเอาสายเสียบเข้ากับช่อง stereo แล้ว ลองขยับสายก็ไม่เกิดเสียงใดๆ แต่พอเสียบเข้ากับช่อง mono ก็จะเกิดปัญหาอย่างที่ว่าครับ
จริงๆ แล้วอาการนี้เป็นตั้งแต่ซื้อไปครั้งแรกแล้วครับน้าป๋อ แต่ไม่ได้โพสต์ถามครับเพราะคิดว่าคงเป็นอาการธรรมดา ก็เลยนั่งเล่นแบบนิ่งๆไม่พยายามขยับหรือเคลื่อนตัว แต่นั่งไปนั่งมาชักเมื่อย เลยเอามาโพสต์ถามครับ
ตอนนี้ก็เลยไม่กล้าเอาออกไปเล่นข้างนอกต่อกับแอมป์เพราะว่ากลัวมันมีเสียงแล้วเดี๋ยวเพื่อนๆ จะตกใจครับ

ถ้าหากจะเปลี่ยนแจ๊คตัวเมียทำได้ไหม แล้วที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ... อยู่เชียงใหม่ก็เลยไม่มีช่างที่ไว้ใจหรือทำได้ครับ ตอนนี้เลยทำใจเก็บไว้ในกล่องครับไม่กล้าเอามาเล่นครับ

การเปลี่ยนแจ้คตัวเมียทำใด้ไม่ยากครับแต่ถ้าล้วงไม่ถึงคงต้องไม้แขวนเสื้อช่วยตอนใส่แจ้คตัวใหม่ ช่างตามร้านกีต้าร์ไฟฟ้าน่าจะทำเป็นนะครับ ส่วนแจ้คตัวเมียก็ซื้อใด้ที่ร้านซ่อมนั่นแหละ การเปลี่ยนน่าจะใช้เวลาไม่เกิน 30 นาทีครับ ค่าแจ้ครวมค่าแรงไม่น่าเกินสามสี่ร้อยบาท ช่างพวกนี้เขาเปลี่ยนแจ้คตัวเมียพวก hollow body ที่ต้องล้วงผ่านรู pickup ยังใด้เลยนะครับ
(This post was last modified: 08-07-2010, 15:18 by pood.)
08-07-2010, 15:16

Forum Jump: