Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Taylor ต่อออกแอมป์แล้วจี่ ทำไงดีครับ
Author Message
drummerboy Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: Taylor ต่อออกแอมป์แล้วจี่ ทำไงดีครับ
(10-01-2012, 14:12)Taylor814aura Wrote: ถ้างั้นนะ..เอาแบบนี้..หาทางจับเครื่องไปลงตรงๆที่ซานดิเอโก้ ถ้าไม่มีก็ลงที่ LAX แล้วเช่ารถขับไปที่ El Cajon Factory , Download Taylor Factory Day Tour . ขอไป Join กรุ้ฟทัวร์ซึ่งมีทุกวันยกเว้นวันหยุด นำกีต้าร์เจ้าปัญหาไปด้วย บอกเค้าว่าเป็นแบบนี้ แล้วก็ให้เค้าขัดสีให้ด้วยเลย ไหนๆมาทั้งทีแล้ว หุ่นยนต์ขัดสีตัวโตๆชื่อ บัพฟี่ จะจับกีต้าร์ของน้าด้วยจุ้ฟสุญญากาศแล้วเคลื่อนไหวด้วยความเร็วแบบไม่น่าเชื่อ..( เร็วมากครับ ! ) แล้วก็ขัดๆตามโปรแกรมแป๊ปเดียวเอง..แล้วจะประกอบกีต้าร์กลับไปใหม่..กินเวลามากกว่าหนึ่งวันแน่นอนครับ อ้าว..แล้วผมจะไปอยู่ที่ไหนละครับ..ไป ซานดิเอโก้ซูเลยครับ ใหญ่ที่สุดในโลกครับ แล้วกลับมารับลูกกลับบ้านได้ครับ..ฮิ ฮิ น่าจะได้ PS Series กลับมาอีกตัวครับ.

ง่า งั้นรอผมมีโอกาสวาสนากลับไปเมกาอีกทีดีกว่าครับ ปรกติก็จะไปประมาณอาทิตย์นึง ถ้าไปแล้วรีบ ship แบบ one day แล้วก็จ่ายให้ taylor รีบๆ ship กลับมาก็อาจจะทันนะผมว่า

(10-01-2012, 15:31)nit gt Wrote:
(10-01-2012, 14:12)Taylor814aura Wrote: ถ้างั้นนะ..เอาแบบนี้..หาทางจับเครื่องไปลงตรงๆที่ซานดิเอโก้ ถ้าไม่มีก็ลงที่ LAX แล้วเช่ารถขับไปที่ El Cajon Factory , Download Taylor Factory Day Tour . ขอไป Join กรุ้ฟทัวร์ซึ่งมีทุกวันยกเว้นวันหยุด นำกีต้าร์เจ้าปัญหาไปด้วย บอกเค้าว่าเป็นแบบนี้ แล้วก็ให้เค้าขัดสีให้ด้วยเลย ไหนๆมาทั้งทีแล้ว หุ่นยนต์ขัดสีตัวโตๆชื่อ บัพฟี่ จะจับกีต้าร์ของน้าด้วยจุ้ฟสุญญากาศแล้วเคลื่อนไหวด้วยความเร็วแบบไม่น่าเชื่อ..( เร็วมากครับ ! ) แล้วก็ขัดๆตามโปรแกรมแป๊ปเดียวเอง..แล้วจะประกอบกีต้าร์กลับไปใหม่..กินเวลามากกว่าหนึ่งวันแน่นอนครับ อ้าว..แล้วผมจะไปอยู่ที่ไหนละครับ..ไป ซานดิเอโก้ซูเลยครับ ใหญ่ที่สุดในโลกครับ แล้วกลับมารับลูกกลับบ้านได้ครับ..ฮิ ฮิ น่าจะได้ PS Series กลับมาอีกตัวครับ.

เอาแค่ บรรทัดแรก จับเครื่อง ก็ไม่ทัน แล้ว เกิน 630 ก.ม/ชม แน่

ของผม W-14 CE ผมเคยคิดจะส่ง กลับ อเมริกา โดยให้ทางร้าน โชค ดี จัดการ ทั้งหมด
กด ตัวเลข แล้ว ไม่คุ้ม เอาซะ เลย ส่วน ของคุณ ยอด จุ นั้น ด้วยราคาค่าตัว ของ กีต้าร์ ร่วม 3K ก็ คุ้ม ส่ง กลับ ไปเปลี่ยน ที่ เมกา อยู่ครับ ส่วนเรื่อง เสียงของ ES I, ES II นั้น ES II ดี กว่า ครับ แต่ก็ยังออก แนว แข็ง อยู่ๆ ครับ บุคลิคเสียง ปิกอัพของ แต่ละยี่ห้อก็ไม่เหมือนกัน นา ๆ จิตตัง แล้ว แต่คนชอบ ครับ

ส่วนของ น้า กัปตัน แก ลงตัว ที่ Taylor 814 อ้ารอ ! เอ้ย ออร่า Big Grin

ค่าใช้จ่ายที่เคยคำนวณไว้ประมาณเท่าไรเหรอครับ
(This post was last modified: 10-01-2012, 17:15 by drummerboy.)
10-01-2012, 16:51
Find Like Post Reply
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
RE: Taylor ต่อออกแอมป์แล้วจี่ ทำไงดีครับ
ค่า ปิกอัพ ES II หมื่น กว่า บาท สมัย นั้น ค่าแรงเขาไม่ คิดเพราะ เคม ประกัน taylor
แต่ค่าส่ง กีต้าร์ ไปกลับ นี้ ลงคำนวนดูเอาเอง แต่ ถ้ามี ภารกิจ ที่จะต้องไป ท่ามะกา อยู่แล้วก็หิ้วไป เอง ก็ ok

สรุปของผมเลยไม่เปลี่ยน เพราะมัน
1.ไม่คุ้ม เพราะ+-*/แล้ว ค่า เปลี่ยน ปาเข้าไป 20%-30% ของราคา กีต้าร์
2.ES II เสียงใช่ว่าเสียงจะที่สุด (ยกเว้นจะให้สภาพกีต้าร์มันสภาพคงเดิม)
3.ES I ตัวของผมมันไม่ได้เสีย แต่เสียง นี่ แข็งเป็น ...... (อะไรก็ว่าไป)
4. ด้วยเซ็นเซอร์ ของ ES I มีหลายจุด มาก เล่น ไป ผีหลอกไป (หอน,เห่าด้วย ครับ)
บางที่เสียงที่ จี่ หรือ ฮัม นั้น เกิดจากเช็นเซอร์ บางตัวมันเสีย ครับ

10-01-2012, 20:39
Find Like Post Reply

Forum Jump: