Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
myakira Wrote:..แง้.....มาเรียกเค้าว่าป้า..ฆ่ากันดีกว่ามั้ง T________T
ส่วนเรื่องเล่าก็พอมีอยู่ตามอัตภาพ
ตามไปที่ http://myakira.multiply.com ก็แล้วกันนะคะ จะได้ไม่เปลืองที่บ้านสีฟ้า

แหะ...แหะ.....Tongue
ไม่ได้คิดจะลบหลู่หรอกครับ บ้านี้เค้าเรียกสุภาพสตรีว่า ป้า ครับ
ขนาดน้องปิ๊งยังมีคนเรียกว่าป้าเลย ผมเห็นว่าน่าจะรุ่นใกล้ๆกันกับน้องเค้า
เลยเรียกป้าอ่ะครับ....ส่วนผู้ชายนี่ ถ้ารุ่นเล็ก เค้าเรียกว่าน้า ถ้ารุ่นใหญ่ เรียกว่าพี่
สรุปว่าบ้านนี้....พี่แก่กว่า น้า ครับBig Grin

(ปล.ผมตามลิ้งค์ไปดูแล้วครับ..สวยมาก ว่างๆก็มาเล่าด้วยกันที่บ้านนี้ด้วยนะครับ..บอร์ดนี้จะได้ครื้นเครงBig Grin)
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

30-10-2007, 03:52
Find Like Post Reply
bright Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ไป..ไปให้ไกลสุดฟ้ากว้าง...
สวัสดีครับทุกท่าน สวัสดีครับน้ากานต์ ผมน้าไบร๊ทครับ เพิ่งสมัครสมาชิกวันเนี้ย ฝากตัวด้วยครับ
อย่าให้ใครเขาเป็นเจ้าชีวิตเธอ... นะคนดี
31-10-2007, 13:39
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

karn Wrote:
poPPie Wrote:โอว... น้า Karn เก่งจริงๆ เบื่อเดินทางหรือค้นหา แล้วมาทำ Tour Operation กันดีกว่า

เป็นเกียรติอย่างยิ่งครับน้า poPPie
ผมขอเป็นผู้ช่วยไกด์ก็พอครับ ค่าแรงฟรี
ขอแค่อาหารฟรีก็พอครับ ค่าตั๋ว+ห้องพักลดสัก10%
รับรอง จะเทคแคร์ลูกทัวร์เป็นอย่างดีครับ โดยเฉพาะ เด็กสตรี และคนชราBig Grin

เป็นไกด์ Tour ที่มี จิตใจงดงาม ต่อเด็กและสตรี มากครับRolleyes

ยิ่งเราสนิทกันมากขึ้น ยิ่งทำให้ผมได้รู้จักนิสัยใจคอของน้ากาน

ทั้งมุมมองการใช้ชีวิต ทัศนคติ แนวความคิด และจิตใจ

ทำให้ผมซาบซึ้ง ในมิตรภาพของเรา

จน.....

จน......

ไม่อยากคบน้าและ!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
01-11-2007, 12:24

ขอบคุณน้า san เลขาฯล่มกระทู้(มี power มากกว่าหัวหน้า ดุจเลขาฯพรรคคอมนิสต์) มากครับ

ที่ให้เกียรติเข้ามาเยี่ยมชม และดำเนินแผนการล่มฯ

เข้ามาบ่อยๆนะครับ

(ตูอุตส่าห์แอบมาหาที่เงียบๆ...ยังตามมาจนเจอ)

ขอแสดงความเคารพอย่างสูงสุดติ่งครับ..ท่านเลขาฯBig Grin

Attached Files Image(s)

In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

01-11-2007, 16:19

bright Wrote:สวัสดีครับทุกท่าน สวัสดีครับน้ากานต์ ผมน้าไบร๊ทครับ เพิ่งสมัครสมาชิกวันเนี้ย ฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีครับน้าไบ๊

กราบขอประทานรบกวนเล่าเรื่องราวของน้า เรื่องเที่ยว เรื่องกิน อกหัก รักคุด
ประสบการณ์ต่างๆให้เกล้ากระหม่อมและ น้าๆป้าๆฟังบ้างนะครับ
เพราะท่านมีเรื่องราวที่น่าค้นหามากมาย บรรยายไม่หวาดหวายยยยย

คงไม่เป็นการรบกวนฯพณฯจนเกินไปนะขอรับ...

01-11-2007, 16:29
**

karn Wrote:
bright Wrote:สวัสดีครับทุกท่าน สวัสดีครับน้ากานต์ ผมน้าไบร๊ทครับ เพิ่งสมัครสมาชิกวันเนี้ย ฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีครับน้าไบ๊

กราบขอประทานรบกวนเล่าเรื่องราวของน้า เรื่องเที่ยว เรื่องกิน อกหัก รักคุด
ประสบการณ์ต่างๆให้เกล้ากระหม่อมและ น้าๆป้าๆฟังบ้างนะครับ
เพราะท่านมีเรื่องราวที่น่าค้นหามากมาย บรรยายไม่หวาดหวายยยยย

คงไม่เป็นการรบกวนฯพณฯจนเกินไปนะขอรับ...

น้ากานต์ เอาเรื่องสะพายเป้เที่ยวหลวงพระบางดีไหม... หรือเอาเมืองเว้ดีครับ ไม่รู้น้ากานต์เคยเล่าไปยัง แต่ของผมคือ เที่ยวแบบแบ็คเพคนะ โหด มัน ฮาดีครับ
อย่าให้ใครเขาเป็นเจ้าชีวิตเธอ... นะคนดี
02-11-2007, 12:16

bright Wrote:น้ากานต์ เอาเรื่องสะพายเป้เที่ยวหลวงพระบางดีไหม... หรือเอาเมืองเว้ดีครับ ไม่รู้น้ากานต์เคยเล่าไปยัง แต่ของผมคือ เที่ยวแบบแบ็คเพคนะ โหด มัน ฮาดีครับ

คุณวิฑูรย์เล่าเรื่องอะไรก็ได้ครับ กรู..เอ๊ย! ผม จะตั้งใจฟัง...
ถ้าหลวงพระบางอาจมีแจม...เว้,ดานังยังไม่เคยไปครับ เคยไปแต่ฮานอย
แต่คาดว่าจะไปปีหน้านี้ครับคุณวิฑูรย์.....
ผมก็เที่ยวแบบแบ็คเเพคเหมือนกันครับ แต่ช่วงนี้เล่าแบบเที่ยวกะทัวร์ไปพลางๆก่อน
เอาไว้ช่วยกันนึก ตอนที่ไปออกค่ายที่สะเมิง ตอนอยู่ปีสอง ที่คุณไบ๊ อยู่ศิลปากร
แต่ดันทะลึ่งไปออกค่ายกับเด็กมหิดลดูนะขอรับ ช่วยกันต่อเติม น่าจะมันไปอีกแบบ

02-11-2007, 12:27
**

น้ากานต์มีรูปตอนไปสะเมิงอยู่มั่งป่ะ อยากได้ว่ะ
02-11-2007, 13:01

bright Wrote:น้ากานต์มีรูปตอนไปสะเมิงอยู่มั่งป่ะ อยากได้ว่ะ

รูปตั้งแต่ปี พ.ศ.2535.....ขอไปค้นก่อนครับ Smile

02-11-2007, 14:41
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

karn Wrote:
bright Wrote:น้ากานต์ เอาเรื่องสะพายเป้เที่ยวหลวงพระบางดีไหม... หรือเอาเมืองเว้ดีครับ ไม่รู้น้ากานต์เคยเล่าไปยัง แต่ของผมคือ เที่ยวแบบแบ็คเพคนะ โหด มัน ฮาดีครับ

ถ้าหลวงพระบางอาจมีแจม...

..ขออนุญาตแจมด้วยคน เพราะผู้น้อยก็ไปแบบทรมานบันเทิงทัวร์เหมือนกันครับ...
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

02-11-2007, 20:54

Forum Jump: