Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอต้อนรับน้าพจน์ AVBestBuy.com
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ขอต้อนรับน้าพจน์ AVBestBuy.com
ดูเหมือนว่าผมกำลังจะเจอคนค้าความซะแล้ว!
ผมว่าผมคงต้องเลี่ยงไปคบกับคนค้าคาวจะดีกว่า?
แม้ผมไม่สูบซิการ์ แต่ก็ชอบดมแบบยังไม่จุดไฟนะครับ*
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
17-09-2008, 03:26
Website Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ขอต้อนรับน้าพจน์ AVBestBuy.com
จะอย่างไรก็ตาม ยื่นฟ้องเรียบร้อยแล้ว...

พรุ่งนี้ 10:00 น. เตรียมฟังคำพิพากษา
จากศาลฎีกา แผนกคดีอาญาผู้ดำรงค์ตำแหน่งทางการเมือง...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 17-09-2008, 03:44 by LittleNomad.)
17-09-2008, 03:41
AVBestBuy.com Offline
Member

(17-09-2008, 01:01)nit gt Wrote: ขอความรู้เรื่อง Projector หน่อย ครับ JVC เทียบกับ Sony สนใจอยู่เหมือนกัน ครับ...

ิBarco ที่ จะโล๊ะ น่ะ 3 หลอดหรือเปล่า ครับ
ใช่ครับ Barco เป็น CRT projector 3 หลอดครับ
Turn ไปให้กับทาง คนขาย JVC เลย

Sony กับ JVC เป็น Projector ที่ดีมากทั้งคู่ครับ
จุดตัดสินใจของผมอยู่ที่คนขาย มากกว่า เพราะเป็นลูกค้าของทาง Deco มานาน และผมไว้ใจ เชื่อมั่น ในการติดตั้ง และ setup ระบบของเขาครับ และเขาเป็นตัวแทนของ JVC ผมก็เลยเลือก JVC ครับ
(17-09-2008, 02:49)LittleNomad Wrote: ...เฮ้อ... ค่อยเจอเรื่องน่าสนทนา
น้าพจน์ ชอบงานของ Richard Wright นักเขียนผิวสีชาวอเมริกันคนนี้ด้วยหรือครับนี่...
ผมชอบวรรณกรรมเรื่อง The Outsider มากเลย
และงานกึ่งสารคดี (Nonfiction) American Hunger กับงานความเรียงเรื่อง White Man, Listen!
ไม่ใช่ครับ
Richard Wright มือคีย์บอร์ดวง Pink Floyd ครับ
เพิ่งเสียชีวิตไปเมื่อวันจันทร์ด้วยโรคมะเร็ง
(This post was last modified: 17-09-2008, 05:58 by AVBestBuy.com.)
17-09-2008, 05:55
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
รุ่นใหญ่เขา เย้า กัน Big Grin
[Image: 0hands8if7.gif]
(17-09-2008, 02:49)LittleNomad Wrote: ...เฮ้อ... ชอบงานของ Richard Wright นักเขียนผิวสีชาวอเมริกันคนนี้ด้วยหรือครับนี่...
ผมชอบวรรณกรรมเรื่อง The Outsider มากเลย

(17-09-2008, 05:55)AVBestBuy.com Wrote: ไม่ใช่ครับ
Richard Wright มือคีย์บอร์ดวง Pink Floyd ครับ

โดยส่วนตัว ชอบ Pink Floyd บาง อัลบั้มเท่านั้น คือ The Dark Side of the Moon (1973) Wish You Were Here (1975)
และ The Wall (1979) รวมทั้ง Pulse (บันทึกการแสดงสด ที่ Earls Court Exhibition Centre, London 1995)

ซึ่งเหตุผลที่ชอบคือ เริ่มชอบฟังดนตรี"Psychedelic Rock.?ลักษณะนี้ เพราะสำเนียงเพลงจากวงนี้แหละ ขอเรียกว่า ?Pink Floyd Sound ?
คือ การเรียบเรียงเพลง ที่ ยาก แต่ฟัง ง่าย แล้วคงปฏิเสธไม่ได้ว่า สำเนียงกีต้าร์ แบบDavid Gilmour หาก ไม่มี สำเนียง Synthesizer ของ Richard William Wright โอบอุ้ม ก็คงไม่เรียกว่า ?Pink Floyd Sound?

*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 17-09-2008, 09:25 by SARUN.)
17-09-2008, 08:26
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
(17-09-2008, 02:49)LittleNomad Wrote: เอาละ...มาเจอเรื่องดี ๆ
ผมเลยเปลี่ยนใจไม่ฟ้อง น้า Run กะ น้าป๋อ
ถ้าน้า Run จะนัดเปิดตำหนักระยอง และน้าป๋อ ให้กีต้าร์เสียงจิ๊กโก๋ ๆ มายืมเล่นสักชั่วโมง...

เอาละๆ...ผมชิงยอมความก่อนเลยดีกว่าครับถ้าน้าอ้วนยินดีมาเยี่ยมกระท่อม
ของผมที่ระยองจริงๆ น้าป๋อฟังไว้นะครับ น้าอ้วนจะมาระยองด้วยถ้าน้าป๋อให้ยืม
กีต้าร์เสียงจิ๊กโก๋ๆเล่น Big Grin

สินค้าของ Deco นี่ผมมองแล้วก็ได้แต่น้ำลายยืด ถอนหายใจเฮือกๆ เพราะเกิน
ความสามารถ ผมเต็มที่กัดฟันได้ infocus มาตัวนึงตอนซื้อราคาแสนแต่ผ่าน
มาไม่นาน projector แค่ห้าหมื่นปลายมันก็เหนือกว่าที่ผมมีแล้ว ช้ำใจยิ่งนัก
แต่มันก็ต้องเป็นอย่างนี้ละนะครับ คิดซะว่าซื้อก่อนได้ดูก่อนก็สบายใจขึ้น ตอนนี้
ผมเลิกติดตามเรื่องเครื่องเสียงเป็นเด็ดขาดก็ด้วยกลัวต่อมอยากจะแตกขึ้นมาอีก

น้าSarun นี่สุดยอดข้อมูลจริงๆครับ รวดเร็ว ฉับไว จับกระษัยโลกได้ตลอดจริงๆBig Grin
Rolleyes
17-09-2008, 11:46

....แป่วววววว....Sad
(ต้องขอยืม sound แก๊งค์ล่มมาใช้)

...ผมลืมสังเกตว่า Richard Wright ของน้าพจน์ "...เพิ่งจากไปในวัย 65..."
เลยเข้าใจผิดคิดว่าเป็น Richard Nathaniel Wright (ค.ศ.1908?1960) นักเขียนผิวสีชาวอเมริกัน ซึ่งสิริอายุแค่ 52...

ที่แท้... ตา Wright ที่น้าพจน์ เอ่ยถึงคือ Richard William Wright (ค.ศ.1943-2008) แห่งวง Pink Floyd มหากาพย์ทาง Psychedelic และ Progressive Rock นี่เอง...

...ผมก็คล้าย ๆ น้า SARUN แต่แตกต่าง!
คือโดยส่วนตัว ไม่ชอบ Pink Floyd บางเพลง โดยเฉพาะเพลงที่ไม่เป็น Psychedelic
และชอบสำเนียงกีต้าร์ของ Syd Barrett มากกว่า David Gilmour
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
17-09-2008, 11:51
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
กีตาร์เสียงจิ๊กโก๋ๆ..ของผมจะมีไหมนะ..ต้องลองมาเลือกฟังดูครับ
หากมี..เชิญนำไปลองเล่นที่บ้านน้าอ้วนสัก 1 สัปดาห์จะดีกว่า
อยากรู้จังว่าจะเป็นตัวใด

น้าRun เปิดกระท่อมด้อมๆมองๆสาขาระยองต้อนรับน้าอ้วนเมื่อใด
ผมจะตามไปสมทบด้วยซักหนึ่งขบวน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
17-09-2008, 12:18
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
Syd Barrett

คนนี้เเหละตำนาน เเต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง น้าsarun หรือ ใครมีข้อมูล ลองเเนะนำมาบ้างก็ดีครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

17-09-2008, 12:21
AVBestBuy.com Offline
Member

(17-09-2008, 11:46)Run Wrote: สินค้าของ Deco นี่ผมมองแล้วก็ได้แต่น้ำลายยืด ถอนหายใจเฮือกๆ เพราะเกิน
ความสามารถ ผมเต็มที่กัดฟันได้ infocus มาตัวนึงตอนซื้อราคาแสนแต่ผ่าน
มาไม่นาน projector แค่ห้าหมื่นปลายมันก็เหนือกว่าที่ผมมีแล้ว ช้ำใจยิ่งนัก
แต่มันก็ต้องเป็นอย่างนี้ละนะครับ คิดซะว่าซื้อก่อนได้ดูก่อนก็สบายใจขึ้น ตอนนี้
ผมเลิกติดตามเรื่องเครื่องเสียงเป็นเด็ดขาดก็ด้วยกลัวต่อมอยากจะแตกขึ้นมาอีก
เป็นชะตากรรมปกติ ของคนที่เล่นเครื่องเสียงครับ
คนที่เคยลงทุนเป็นล้านเมื่อหลายๆปีก่อนนั้น ก็คงใจหายครับ
เพราะเด๊่ยวนี้สัก 3 แสน ก็ได้คุณภาพที่ดีกว่าสมัยก่อนแล้วครับ

สำหรับผมเอง ผมคิดว่าคุ้มครับ
เพราะผมชอบดูหนัง ฟังเพลง
ผมไม่ชอบปาร์ตี้ ผมไม่ออกนอกบ้าน ผมไม่เที่ยวกลางคืน
การได้ฟังเพลงดีๆ ด้วย system ดีๆ ไม่ต้องไปนั่งคาเฟ่
การได้ดูหนังจอใหญ่ๆ โดยไม่ต้องไปเจอวัยรุ่น นั่งพูดโทรศัพท์เป็นระยะๆตลอดเรื่อง
ผมคิดว่าคุ้มครับ ที่ผมจะยอมจ่าย และลงทุนครับ
17-09-2008, 12:21

(17-09-2008, 12:18)povation Wrote: กีตาร์เสียงจิ๊กโก๋ๆ..ของผมจะมีไหมนะ..ต้องลองมาเลือกฟังดูครับ
หากมี..เชิญนำไปลองเล่นที่บ้านน้าอ้วนสัก 1 สัปดาห์จะดีกว่า
อยากรู้จังว่าจะเป็นตัวใด

น้าRun เปิดกระท่อมด้อมๆมองๆสาขาระยองต้อนรับน้าอ้วนเมื่อใด
ผมจะตามไปสมทบด้วยซักหนึ่งขบวน

...ปกติ ผมชอบกีต้าร์ ที่มีสีดูแลรักษายาก ๆ อย่าง "สีดำ"
แต่เกรงว่า นำของน้าป๋อ มาเล่นแล้วจะเต็มไปด้วยริ้วรอย และกลิ่นควันบุหรี่
ครั้นพอเอาไปส่งคืน ก็จะถูกเจ้าของปฏิเสธรับคืนนะสิ...
(17-09-2008, 12:21)AVBestBuy.com Wrote: ...สำหรับผมเอง ผมคิดว่าคุ้มครับ
เพราะผมชอบดูหนัง ฟังเพลง
ผมไม่ชอบปาร์ตี้ ผมไม่ออกนอกบ้าน ผมไม่เที่ยวกลางคืน
การได้ฟังเพลงดีๆ ด้วย system ดีๆ ไม่ต้องไปนั่งคาเฟ่
การได้ดูหนังจอใหญ่ๆ โดยไม่ต้องไปเจอวัยรุ่น นั่งพูดโทรศัพท์เป็นระยะๆตลอดเรื่อง
ผมคิดว่าคุ้มครับ ที่ผมจะยอมจ่าย และลงทุนครับ

...ช่างเป็นห้องจองจำ ที่น่าคุมขังตัวเองยิ่งนัก...
(This post was last modified: 17-09-2008, 12:34 by LittleNomad.)
17-09-2008, 12:32

Forum Jump: