Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครอยู่ต่างจังหวัด คนเยอะไหมครับ??
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
ใครอยู่ต่างจังหวัด คนเยอะไหมครับ??
กำลังตัดสินใจ ว่าจะ touring ไปไหนดี ตอนแรกกะว่าจะขับรถไปสุราษฯ เพราะมีเพื่อนอยู่ที่นู่น

หรือจะไป แหลมแท่น บางแสน อัมพวา พัทยา หัวหิน ใกล้ๆ

ไม่รู้ว่าคนเยอะมากๆเหมือนที่ได้ยินมาหรือเปล่า

ใครอยู่แถวไหน ตอบได้บ้างครับ ชีพจรลงเท้าแล้วเนี่ย Sad
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
30-12-2009, 11:48
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: ใครอยู่ต่างจังหวัด คนเยอะไหมครับ??
วันหยุดยาวหลายๆวัน เช่น ปีใหม่ สงกรานต์ ลอยกระทง ฯลฯ
ควรวางแผนล่วงหน้าจะดีมาก เพราะคนเดินทางเยอะมากกกกกกกกกกกกก..
การขับรถระยะทางไกลๆผมไม่อยากแนะนำครับ..เหนื่อยและอันตราย

ผมไม่ชอบเดินทางโดยรถยนต์ส่วนตัว หรือรถทัวร์ในช่วงวันหยุดยาว
ส่วนใหญ่เลือกใช้บริการรถไฟหรือซื้อตั๋วเครื่องบินราคาถูกๆแบบจองข้ามปีในการเดินทางครับ
ถึงจุดหมายรวดเร็วและปลอดภัยกว่า ไม่เหนื่อยกับการเดินทางด้วย

สรุปแล้ว..พาหวานใจเที่ยวดูแสงสีในกรุงเทพฯจะดีกว่า ไม่เหนื่อยกาย..แต่จะเหนื่อยใจตอนจ่ายตังค์ Rolleyes
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
30-12-2009, 12:55
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ใครอยู่ต่างจังหวัด คนเยอะไหมครับ??
(30-12-2009, 12:55)ยอดเยี่ยม69 Wrote: วันหยุดยาวหลายๆวัน เช่น ปีใหม่ สงกรานต์ ลอยกระทง ฯลฯ
ควรวางแผนล่วงหน้าจะดีมาก เพราะคนเดินทางเยอะมากกกกกกกกกกกกก..
การขับรถระยะทางไกลๆผมไม่อยากแนะนำครับ..เหนื่อยและอันตราย

ผมไม่ชอบเดินทางโดยรถยนต์ส่วนตัว หรือรถทัวร์ในช่วงวันหยุดยาว
ส่วนใหญ่เลือกใช้บริการรถไฟหรือซื้อตั๋วเครื่องบินราคาถูกๆแบบจองข้ามปีในการเดินทางครับ
ถึงจุดหมายรวดเร็วและปลอดภัยกว่า ไม่เหนื่อยกับการเดินทางด้วย

สรุปแล้ว..พาหวานใจเที่ยวดูแสงสีในกรุงเทพฯจะดีกว่า ไม่เหนื่อยกาย..แต่จะเหนื่อยใจตอนจ่ายตังค์ Rolleyes

สรุปแล้ว..น้ายอดเยี่ยมพาหวานใจไปกินหวานเย็นที่แห่งหนตำบลใด?

ต้องตอบกระทู้เพราะ..อยู่ต่างจังหวัด (สมุทรปราการ) คนก็เยอะ หมาก็เยอะ ยุงก็เยอะ
ครอบครัวเต่าฉลองปีใหม่ใกล้ๆบ้านเต่านี้แหละครับ..
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
30-12-2009, 17:14
Website Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
ต่างจังหวัดคนเยอะครับน้าปุ๊ ก็คนกรุงนั่นแหละออกต่างจังหวัดกันเกือบหมดกรุงเทพ ส่วนผมไปกรุงเทพครับ ฮ่า ๆๆๆ คนไม่เยอะ เป็นบ้านนอกเข้ากรุงซักวัน สนุกครับ ใช้เวลาเดิน 3 วันก็ไม่หมดครับ แต่ถ้าจะมาบ้านผมก็โทรมาบอกล่วงหน้านะครับ จะอยู่รอ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
30-12-2009, 17:16
lungdang Offline
Senior member

เยอะมาก ๆๆๆๆ ทั้งคน ทั้งรถ
ลุงแดง รูปหล่อ
30-12-2009, 18:50
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

จริงๆแล้ววางแผนเที่ยวช่วงมีนาคมครับ เพราะเป็นช่วงหยุดยาวประจำ

ขึ้นเครื่องบินก็ดีอ่ะ แต่บางทีชอบอารมณ์ touring เพราะบ้าขับรถ เหอๆๆ

จะไปสมุย เพื่อนบอกว่าเกาะจะระเบิดแล้ว เลยอยู่กับครอบครัวดีกว่า สบายใจ

ปกติย้ายออกมาอยู่คนเดียว พอกลับมาเจอที่บ้านก็มีความสุขดีจัง
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
31-12-2009, 16:08
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
ผมอยู่เชียงใหม่ คนเยอะมากๆ รถติดแบบกทม เลยครับ
01-01-2010, 11:04
BytSerk Offline
PsyCho

ผมมีงานที่ปาย คนเยอะมากๆ เลยครับ ปายแทบแตกเลย แต่อากาศหนาวจัดมากๆ สะใจครับ

เล่นๆ ไปนิ้วชาเลย

รถติดแบบเชียงใหม่เลยครับ อิอิ (คนเชียงใหม่แซวหน่อยนะครับน้า cin)
02-01-2010, 00:26
Website Find Like Post Reply
Nicky Offline
Member

ไปปายมาค่ะ แล้วก็ไปต่อที่เกาะกูด ปายคนเยอะมาก ไปถึงวันที่ 28 ไม่ค่อยเย็นเท่าไหร่ 29 อากาศเย็นกว่า แต่ประทับใจปางอุ๋งมากกว่าค่ะ เพื่อนที่ไปด้วยบอกว่า "ปายเปลื่ยนไป เสียดายมาก" นกไปรู้ว่าเมื่อก่อนเป็นยังไง แต่ตอนที่ไปปายดูวุ่นวายมาก ผิดคาดค่ะ เจริญจริงๆ และก็โค้งเยอะมาก นึกถึงแล้วอยากกินยาแก้เมารถค่ะ หุหุ แต่ประทับใจผู้คนในท้องที่ น่ารัก มีน้ำใจ พูดเพราะมากนะเจ้า มิน่าทำไมใครๆถึงหลงเสน่ห์เมืองเหนือ ส่วนที่เกาะกูด อยากบอกว่าที่เกาะกูด สวยมากๆๆๆๆๆๆๆ ต้องไปอีกให้ได้ค่ะ คนไม่เยอะวุ่นวาย ไม่มี 7/11 ไม่มีATM เหมาะสำหรับพักผ่อนจริงๆ มีทั้งภูเขา ทะเล น้ำตก ยังใสๆอยู่ค่ะ ลองไปดูนะคะ
"Just be myself...that's all"
03-01-2010, 06:42
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
(30-12-2009, 17:14)povation Wrote: สรุปแล้ว..น้ายอดเยี่ยมพาหวานใจไปกินหวานเย็นที่แห่งหนตำบลใด?

ไปเชียงใหม่ครับ ทำบุญตักบาตร ถวายสังฆทาน เพื่อเป็นศิริมงคลแก่ตัวเองและครอบครัว Wink

ขอให้สมาชิกบ้านเต่าทุกคนมีความสุข ร่ำรวยเงินทอง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ
ไ้ด้ยินข่าวว่าอยากไ้ด้บ้านหลังใหม่ ขอให้สมหวังด้วยนะครับ เอาไว้ให้กีตาร์อยู่ อิ..อิ
ซื้อใหญ่ๆซัก 500 เอเคอร์ (ให้ใหญ่กว่าบ้านน้าหม่าวเลยนะครับ) Tongue

Happy New Year 2010 Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
03-01-2010, 20:57

Forum Jump: