Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Martin D100 ตัวละแสนเอง
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: Martin D100 ตัวละแสนเอง
ตอนนี้ถ้าจะซื้อจริงแค่เจ็ดหมื่นห้าก็ซื้อใด้ครับเพราะทำมา 50 ตัวแต่ผ่านมาหกปีแล้วยังเหลืออยู่ในโกดังเกินครึ่งมั้ง

เรื่องกีต้าร์ราคาแพงนี่ผมไม่ซื้ออีกแล้วครับ ขนาดตัวละสองแสนผมยังไม่ค่อยหยิบมาเล่นเพราะกลัวเป็นรอย ถ้าราคาไม่ถึงแสนเวลาขายต่อยังใด้กำไรค่าเล่นบ้าง แถมเวลาเก็บก็ยังต้องเป็นห่วงสุขภาพของมันซะอีก คนที่ซื้อ Martin ตัวละสามล้านนี่ถ้าไม่รวยจัดจนไม่รู้จะเอาสตางค์ไปทำอะไรก็ต้องบ้าครับ

ถ้ามีใครยังคิดว่าถ้าซื้อกีต้าร์มาสะสมเพื่อขายเอากำไรในอนาคตนี่ผมว่าคิดใหม่ใด้แล้วครับ ไม่เชื่อก็ลองดูชาร์ตราคาทองคำด้านล่างใด้ครับ

[Image: gold10yearousd.png]

ถ้าผมเอาสตางค์ไปซื้อทองเมื่อเก้าปีที่แล้วตอนนี้ผมเดินเข้าร้านทองขายใด้กำไรเกิน 500% และขายใด้ทันทีที่ต้องการขายด้วย ผมอยากรู้เหมือนกันว่ามีใครที่ขายกีต้าร์แล้วใด้กำไรเกิน 100% บ้าง ส่วนใหญ่ก็ใด้กำไรแค่ไม่กี่ตัวแต่ที่เหลือขายไม่ออกทั้งนั้นนอกจากจะยอมขายแบบขาดทุนย่อยยับ

การมีกีต้าร์เยอะนี่มันเป็น liability นะครับไม่ใด้เป็น asset หรอก เรื่องนี้ผมรู้มานานแล้วแต่ก็ยังจะซื้อขายต่อไปเพราะสนุกดีและใด้เพื่อนใหม่มากมาย ไม่ทราบว่าน้าๆคิดอย่างไรกับเรื่องนี้กันบ้างครับ
31-10-2010, 00:04
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Martin D100 ตัวละแสนเอง - by pood - 31-10-2010, 00:04

Forum Jump: