Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอข้อมูล Furch คับ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ขอข้อมูล Furch คับ
ไม่กลัวเขาโกรธหรอกครับ เพราะ ตรงไปตรงมา มา ดังนั้นก็ต้อง ตรงไปตรงมา ครับ เวลาเราอยู่ในบอร์ดนานๆ เราก็จะพอรู้ว่าเราควรพูดคุยกันด้วยมารยาทอย่างไร เพื่อให้มีความสบายใจทั้งผู้อ่านและผู้ที่มีวัตถุประสงค์บางอย่าง ดังนั้นถ้าพูดกันด้วยมารยาทและกาลเทศะแล้ว สิ่งที่เป็นปัญหาในกระทู้นั้นมันไม่เกิดขึ้นหรอกครับ

ผมไม่มีสักตัวเลยครับสำหรับ Taylor อยากมีสักตัวครับน้า Grid

จริงๆ แล้วผมก็เคยลองทั้ง 814 และ 914 ทั้งสองเป็นกีต้าร์ที่สวยมากทั้งรูปร่างหน้าตา แต่ผมไม่ชอบเสียงมันครับ เลยไม่ได้ซื้อไว้ครับ แต่ถ้าหากว่าผมมีเงินมากพอผมคงซื้อเก็บไว้หนึ่งตัวแน่นอนโดยเฉพาะตัวของน้า oomsin ไม้สวยดีครับ
สำหรับความงามผมว่าเรื่องการฝังมุขมันยังเป็นรอง Martin อยู่เยอะพอสมควรครับ

และสำหรับ Furch จริงๆ แล้วถ้าหากเล่น ซีรี่ยส์ 23 ได้จะดีมากเลยครับ เพราะผมคิดว่าคุณภาพของการคัดไม้น่าจะมีเกรดที่สูงกว่าครับ ใจผมยังอยากได้รุ่น 25 เลยครับ เพราะล๊อตใหม่ทำได้สวยดี แต่ราคาก็คงไปเจ็ดหมื่นปลายๆแน่เลย แต่เป็นกีต้าร์ที่สวยแบบเรียบๆดีครับ ที่สำคัญเป็นกีต้าร์รุ่นที่พี่โอ๋ ธีร์ไชยเดช เคยใช้เล่นและอัดเสียง ผมยังเคยถามซื้อจากพี่เม้งเลยสำหรับตัวนั้น แต่ทางร้านอยากเก็บเอาไว้เพราะเคยผ่านมือศิลปินมาแล้วครับ
10-09-2009, 12:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอข้อมูล Furch คับ - by Maow - 10-09-2009, 12:40

Forum Jump: