NimitGuitar webboard
ขอข้อมูล Furch คับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: ขอข้อมูล Furch คับ (/showthread.php?tid=4939)

Pages: 1 2 3

ขอข้อมูล Furch คับ - James007 - 09-09-2009

อยากทราบว่ากีต้าร์ Furch ของ ชีพชนก เป็นรุ่้นไหน
เค้าใช้ในห้องอัดด้วยปะคับ

ใครมีคลิปเสียงรุ่นที่เค้าใช้บ้างคับ

ขอข้อมูลใจการซื้อ Furch ด้วยคับ เห็นว่าต้องสั่ง

RE: ขอข้อมูล Furch คับ - Grid.. - 10-09-2009

เป็นรุ่น G-22CM cut + Lr.baggs Dual source ครับ..

ส่วนใช้ในห้องอัดรึป่าวไม่แน่ใจครับ..

ถ้าสนใจก็ลองติดต่อสั่งจอง yellowmama ได้เลยครับ.. Smile

RE: ขอข้อมูล Furch คับ - Maow - 10-09-2009

แหม... กำลังจะตอบอยู่พอดีเลย

คุณหนอนน้อยก็ตอบซะแล้ว... แต่อย่างไรก็ตาม

"ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน"

มาอีกละวลีเด็ด.... เดี๋ยวต้องให้ "ตรงไปตรงมา" มาตอบ จะได้เคลียร์

จริงๆแล้วกีต้าร์รุ่นนี้ผมเคยลองเล่นแล้วเมื่อครั้งคุณเม้งที่ yellowmama เคยส่งมาที่เชียงใหม่ เป็นกีต้าร์ที่รูปร่างสวย และเสียงดีตัวหนึ่งเลยครับ

RE: ขอข้อมูล Furch คับ - Grid.. - 10-09-2009

อิอิ.. น้าหม่าวไปแซวเค้าเดี๋ยวเค้าโกรธเอานะครับ.. 5555..

ว่าแต่.. น้าหม่าวมี taylor ป่าวครับ.. Tongue

RE: ขอข้อมูล Furch คับ - Maow - 10-09-2009

ไม่กลัวเขาโกรธหรอกครับ เพราะ ตรงไปตรงมา มา ดังนั้นก็ต้อง ตรงไปตรงมา ครับ เวลาเราอยู่ในบอร์ดนานๆ เราก็จะพอรู้ว่าเราควรพูดคุยกันด้วยมารยาทอย่างไร เพื่อให้มีความสบายใจทั้งผู้อ่านและผู้ที่มีวัตถุประสงค์บางอย่าง ดังนั้นถ้าพูดกันด้วยมารยาทและกาลเทศะแล้ว สิ่งที่เป็นปัญหาในกระทู้นั้นมันไม่เกิดขึ้นหรอกครับ

ผมไม่มีสักตัวเลยครับสำหรับ Taylor อยากมีสักตัวครับน้า Grid

จริงๆ แล้วผมก็เคยลองทั้ง 814 และ 914 ทั้งสองเป็นกีต้าร์ที่สวยมากทั้งรูปร่างหน้าตา แต่ผมไม่ชอบเสียงมันครับ เลยไม่ได้ซื้อไว้ครับ แต่ถ้าหากว่าผมมีเงินมากพอผมคงซื้อเก็บไว้หนึ่งตัวแน่นอนโดยเฉพาะตัวของน้า oomsin ไม้สวยดีครับ
สำหรับความงามผมว่าเรื่องการฝังมุขมันยังเป็นรอง Martin อยู่เยอะพอสมควรครับ

และสำหรับ Furch จริงๆ แล้วถ้าหากเล่น ซีรี่ยส์ 23 ได้จะดีมากเลยครับ เพราะผมคิดว่าคุณภาพของการคัดไม้น่าจะมีเกรดที่สูงกว่าครับ ใจผมยังอยากได้รุ่น 25 เลยครับ เพราะล๊อตใหม่ทำได้สวยดี แต่ราคาก็คงไปเจ็ดหมื่นปลายๆแน่เลย แต่เป็นกีต้าร์ที่สวยแบบเรียบๆดีครับ ที่สำคัญเป็นกีต้าร์รุ่นที่พี่โอ๋ ธีร์ไชยเดช เคยใช้เล่นและอัดเสียง ผมยังเคยถามซื้อจากพี่เม้งเลยสำหรับตัวนั้น แต่ทางร้านอยากเก็บเอาไว้เพราะเคยผ่านมือศิลปินมาแล้วครับ

RE: ขอข้อมูล Furch คับ - SARUN - 10-09-2009

(10-09-2009, 12:40)Maow Wrote: ... ที่สำคัญเป็นกีต้าร์รุ่นที่พี่โอ๋ ธีร์ไชยเดช เคยใช้เล่นและอัดเสียง ผมยังเคยถามซื้อจากพี่เม้งเลยสำหรับตัวนั้น แต่ทางร้านอยากเก็บเอาไว้เพราะเคยผ่านมือศิลปินมาแล้วครับ
ยังพอมีทางออกที่จะได้ครอบครอง....กีต้าร์รุ่นที่พี่โอ๋ ธีร์ไชยเดช เคยใช้เล่นและอัดเสียง ครับCool

น้าหม่าวเลือกกีตาร์ของน้าหม่าวเอง....จะกี่ตัวก็ได้ เอากีต้าร์ไปฝากไว้ที่เดอะร๊อก...!!!!

ที่เหลือ...เดอะร๊อกจะจัดการให้เอง

น่าจะเสียค่าดำเนินการไม่มากมาย
ส่วนระยะเวลาดำเนินการ ก็แล้วแต่ตามตกลง

(((เล่นกันตรงๆอย่างนี้...นี่แหละ)))

ขนาดผมฝากปก ซีดี เอาให้พี่โอ๋เซ็นต์ เดอะร๊อคยังบอกว่าเสียวๆ เลย เพราะพี่โอ๋ไม่ค่อยว่าง หรือว่างก็ดูน่าเกรงขามที่จะเข้าไปคุย

(10-09-2009, 16:00)Maow Wrote: ขนาดผมฝากปก ซีดี เอาให้พี่โอ๋เซ็นต์ เดอะร๊อคยังบอกว่าเสียวๆ เลย เพราะพี่โอ๋ไม่ค่อยว่าง หรือว่างก็ดูน่าเกรงขามที่จะเข้าไปคุย

เพื่อนรุ่นพี่ผมคนนึงทำงานที่เดียวกะพี่โอ๋ ครับ..

คอมเฟิร์มว่าในเวลางาน พี่โอ๋ดุจริงๆครับ..

แต่ถ้าได้นั่งคุยนั่งเล่นกีต้าร์กัน.. พี่โอ๋ใจดีมากๆครับ.. (ผม+ขวัญ+พี่1 ej ได้เจอพี่โอ๋เมื่อเดือนก่อนที่ yellowครับ นั่งคุย+เล่นกีต้าร์กัน ตั้งแต่ 5 โมง-2ทุ่มกว่า มีความสุขมากครับ..)

เข้าใจคำว่า "เล่นดนตรีให้มีความสุข" ว่าเป็นยังไงเลยครับ..

ส่วน Furch รุ่นที่พี่โอ๋ใช้คือ G25sr ครับ.. เสียงดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก.. (วันนั้นก็ได้เล่นตัวนี้ครับ.. Big Grin)

ปล.ปลายปีนี้จะมีงานชุดใหม่ ที่นำเพลงฮิตของพี่โอ๋มา cover ดนตรีใหม่ โดย พี่เป้ ภิทรู พลชนะ.. ในสไตล์ดนตรีเต้นรำครับ..
ระหว่างรอชุดนั้น.. น้าหม่าวฟังเพลงนี้ไปพลางก่อนครับ..
มีพี่โอ๋ feat. ครับ..

ศิลปินในดวงใจ ผมไม่พลาดแน่ครับ อัลบัมนี้

คิดว่าจะหาโหลดตามเวปหรือแผ่นผีนี่แหละ.... อุ๊บ......

RE: ขอข้อมูล Furch คับ - James007 - 10-09-2009

(10-09-2009, 09:57)Grid.. Wrote: เป็นรุ่น G-22CM cut + Lr.baggs Dual source ครับ..

ส่วนใช้ในห้องอัดรึป่าวไม่แน่ใจครับ..

ถ้าสนใจก็ลองติดต่อสั่งจอง yellowmama ได้เลยครับ.. Smile

ขอบคุณสำหรับคลิปคับ
(10-09-2009, 12:40)Maow Wrote: ไม่กลัวเขาโกรธหรอกครับ เพราะ ตรงไปตรงมา มา ดังนั้นก็ต้อง ตรงไปตรงมา ครับ เวลาเราอยู่ในบอร์ดนานๆ เราก็จะพอรู้ว่าเราควรพูดคุยกันด้วยมารยาทอย่างไร เพื่อให้มีความสบายใจทั้งผู้อ่านและผู้ที่มีวัตถุประสงค์บางอย่าง ดังนั้นถ้าพูดกันด้วยมารยาทและกาลเทศะแล้ว สิ่งที่เป็นปัญหาในกระทู้นั้นมันไม่เกิดขึ้นหรอกครับ

ผมไม่มีสักตัวเลยครับสำหรับ Taylor อยากมีสักตัวครับน้า Grid

จริงๆ แล้วผมก็เคยลองทั้ง 814 และ 914 ทั้งสองเป็นกีต้าร์ที่สวยมากทั้งรูปร่างหน้าตา แต่ผมไม่ชอบเสียงมันครับ เลยไม่ได้ซื้อไว้ครับ แต่ถ้าหากว่าผมมีเงินมากพอผมคงซื้อเก็บไว้หนึ่งตัวแน่นอนโดยเฉพาะตัวของน้า oomsin ไม้สวยดีครับ
สำหรับความงามผมว่าเรื่องการฝังมุขมันยังเป็นรอง Martin อยู่เยอะพอสมควรครับ

และสำหรับ Furch จริงๆ แล้วถ้าหากเล่น ซีรี่ยส์ 23 ได้จะดีมากเลยครับ เพราะผมคิดว่าคุณภาพของการคัดไม้น่าจะมีเกรดที่สูงกว่าครับ ใจผมยังอยากได้รุ่น 25 เลยครับ เพราะล๊อตใหม่ทำได้สวยดี แต่ราคาก็คงไปเจ็ดหมื่นปลายๆแน่เลย แต่เป็นกีต้าร์ที่สวยแบบเรียบๆดีครับ ที่สำคัญเป็นกีต้าร์รุ่นที่พี่โอ๋ ธีร์ไชยเดช เคยใช้เล่นและอัดเสียง ผมยังเคยถามซื้อจากพี่เม้งเลยสำหรับตัวนั้น แต่ทางร้านอยากเก็บเอาไว้เพราะเคยผ่านมือศิลปินมาแล้วครับ

น้า Maow เคยลองรุ่น g22cm บ้างปะคับ ช่วยวิจารณ์ ด้วยคับBig Grin
ถ้าเปรียบกับ Takamine an15 เป็นไงบ้างคับ (ราคาเท่าักัน)