Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ กีต้าร์โปร่งไฟฟ้า เสียงฮึ่งๆมากๆ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ กีต้าร์โปร่งไฟฟ้า เสียงฮึ่งๆมากๆ
เสียงหึ่งที่ว่าคือเสียง hum ใช่ไหมครับ ถ้า piezo ถลอกนี่เป็นแน่นอนครับและใช้ DI box แก้ไม่ใด้ครับ ถ้าไปเล่นร้านที่มี ground (ปลั้กสามขา) ก็จะไม่เป็น ผมเคยอ่านว่ามีน้าท่านหนึ่งเอาแผ่น foil ไปรองระหว่าง piezo กับ saddle แล้วแก้ใด้แต่จำไม่ใด้แล้วว่าใครเล่า ถ้าจะเปลี่ยน piezo ต้องใช้รุ่นเดียวกันที่เป็นสายถักนะครับ อย่าไปเอา piezo ยี่ห้ออื่นยัดเข้าไปแทนล่ะ

ผมเคยเห็น piezo สายถักของ fishman ขาย eBay เหมือนกันแต่ไม่รู้ว่ามีใครสั่งมาขายในบ้านเราหรือเปล่า ถ้าอยากใด้ฝากผมสั่งก็ใด้นะครับ ราคาน่าจะประมาณตัวละ 350-400 บาท (แล้วแต่ว่าจะโดนเก็บภาษีหรือเปล่า) เขาขายเป็นคู่แต่ผมก็มี ปรีที่ piezo เสียอยู่ชุดหนึ่งเหมือนกัน
07-09-2009, 22:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ กีต้าร์โปร่งไฟฟ้า เสียงฮึ่งๆมากๆ - by pood - 07-09-2009, 22:55

Forum Jump: