Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความเห็นของคุณกับ R-SUPERSONIC Pickups
Author Message
Microtone Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ความเห็นของคุณกับ R-SUPERSONIC Pickups
(22-08-2009, 03:37)Katayoot Wrote: คืองี้ครับ.. กีต้าร์จะเอาไปเล่นปีใหม่บริษัท แล้วสายมันเก่า ผมเลยไปซื้อสาย Yamaha ที่ Seacon ชั้น 4 ร้านที่ขายกีต้าร์ Baracuda ตอนนี้เจ๊งไปแล้ว เค้าหยิบสายเบอร์ 0.009 มาให้ เราก็ไม่รู้

พอมาใส่ มันก็ติดเฟรต แจ๊ะ ๆ เพื่อนเลยบอกว่าไปทำร้านนี้ดิ เห็นมีกีต้าร์เพียบเลย น่าจะรับซ่อมด้วย ผมก็เอาเข้าไปให้ดู เค้าบอกว่า คอมันงอ และบิดมาก ถ้าจะทำก็ 2800.- 3 วันเสร็จ

พอไปรับกีต้าร์ เค้าบอกต้องเพิ่ม 30.- เพราะระหว่างทำ สาย 1 มันขาดพอดี เค้าใส่ให้ใหม่

ศิริรวม 2830.- ครับ

แต่โปรดสัตว์ครับ ไม่อยากโวยมาก เพราะตอนนั้นเรื่องกีต้าร์ เราโง่กว่าเค้าด้วย...

ราคาค่าซ่อมอย่างนี้..มันเกินไปจริงๆนะ ผมเห็นใจด้วย..ใครจะไม่แค้นละพูดกันจริงๆ... ถ้าผมเป็นคุณ ผมจะหิ้วกีต้าร์เดินออกจากร้านไม่ต้องต่อรองให้เสียเวลา นรินทร์เป็นเพื่อนเก่าของผม สมัยนั้นผมก็มีปัญหาเรื่องราคากับเขาเสมอ..แต่ผมรู้ไต๋มัน! ถึงว่าผมเป็นเพื่อนที่รู้จักเขาตั้งแต่เขาอยู่ที่ดินแดง..เขาก็ไม่ค่อยชอบผมเพราะผมตื๊อมันเข้ามุมทุกครั้ง...เขาเรืยกผมว่า "ไอ้ไฝ" หมายถึงว่าผมปากคม, ปากจัด (ไม่ใช่ปากหมานะครับ!) Sad..เมื่อ 40 ปีก่อนผมสั่งทำ Gibson ES-335 จากเขา ตื๊อเขาไปจนเขายอมทำ แค่ 3000 บาทเท่านั้น/กล่องด้วย... แถมผมไปเคาะประตูบ้านเขาทุกเช้าเป็นเวลาหนึ่งเดือน เพื่อไปเร่งงาน ถ้าไม่ยังงั้นรับรองว่าจะไม่เสร็จ...ผมเฝ้าดูเขาทำตั้งแต่ดัดไม้จนถึงการทำ pickup นรินทร์เขาถึงได้ทั้งรักและเกลียดผมด้วย (รสหวาน Wink และขม Sad)...เรื่องมันยาวต้องเล่ากันเป็นวัน.......FASCINATING! (= ภาษาไทย ?)

ถึงอย่างไรก็ตาม reality ของโลกที่เราอยู่นี้มีเรื่องเศร้าที่ว่า "พอมากับเรื่องเงินทอง จะไม่มีคำว่าพ่อแม่พี่น้องและเพื่อนฝูงเข้ามาเกี่ยวเป็นข้อยกเว้น"..... ตัวใครตัวมัน...ฆ่ากันตายก็เพราะเรื่องนี้ล่ะ
..... Sad But True.
[Image: ngsarah03.jpg]
(This post was last modified: 22-08-2009, 12:02 by Microtone.)
22-08-2009, 07:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ความเห็นของคุณกับ R-SUPERSONIC Pickups - by Microtone - 22-08-2009, 07:45

Forum Jump: