Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่อง Amp + Effect
Author Message
vsvia Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Wink  สอบถามเรื่อง Amp + Effect
อยากได้ความรู้เกี่ยวกับ Amp กีต้าร์หน่อยนะค่ะ
เพราะว่าตอนนี้มีความรู้เป็น ศูนย์ เลย 55
เข้าใจว่า จะมี แอมป์ประเภทที่มี effect ในตัวด้วยใช่มั้ยคะ
แล้ว หลอดๆๆ คืออะไรหรอคะ มันให้เสียงที่แตกต่างกันยังไง
ยี่ห้อ มีผลต่อเสียงไหม และด้าน Effect นี่มีวงจรการต่อยังไงหรอคะ
พอดีทราบว่าถ้าวางสลับที่กันเสียงก็ต่างกันแล้ว มีหลักอะไรเป็นพิเศษ
ในการต่อไหมคะ หรือว่าแล้วแต่เราจะเลือกวางเลย
ตอนนี้กำลังหาความรู้ให้แน่นปึกอยู่นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ Smile

ปล.แอมป์ orange นี่สีสันสะใจจริงๆเลยค่ะ

Attached Files Image(s)

21-02-2009, 23:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สอบถามเรื่อง Amp + Effect - by vsvia - 21-02-2009, 23:09

Forum Jump: