Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Guild รุ่นใหม่ๆ
Author Message
Bluedog Offline
Member

Likes Given: 0
Guild รุ่นใหม่ๆ
ไปอ่านๆจากอีกแว็บของน้าท่านหนึ่งเขาว่า guild gad มีคุณภาพสินค้าดีเทียบเท่า(หรือดีกว่า)กับของทางเมกา เลยทำให้กิวด์ยูเอสเอขายไม่ออก เขาเลยระงับ Gad แล้วผลิต เป็น D-1..ขึ้นมาแทน
น้าๆที่เป็นเซียนกิวด์มีกิวด์หลายๆตัวเปรียบเทียบหน่อยครับ หรือไม่เซียนก็ได้นะครับ ว่าจริงเท็จแค่ไหนครับ ทั้งคุณภาพของสินค้าและเสียงที่ได้ครับ ผมลองซื้อมาตัวนึง Guild D-125 สิ่งที่เปลี่ยนไปก็คืออินเลย์ที่หัวมีแค่ชื่อไม่มีรูป ปิคการ์ดสีดำของเก่าดูสวยกว่า Tuner ใช้ของไม่มียี่ห้อ เมื่อก่อนใช้groover กระเป๋าสีดำบุกำมะยี่ผมว่าสวยดีนะครับ ที่ปิดล็อคมีสองด้านครับ โดยรวมผมว่าดูเท่ห์กว่าแบบเก่าครับ ไม่รู้แบบไหนจะแพงกว่ากันนะครับในต้นทุน แต่ตัวกีต้าร์ก็ลดต้นทุนลงนะครับ เสียงลองประเมินกับคลิปที่น้าPoodโพสไว้เสียงก็ใกล้เคียงครับ เสียงเพราะครับ ดีดให้ใครฟังชมกันทั้งนั้นครับ การลดต้นทุนลงแต่ขายราคาเดิม19800บาทครับ แต่ก็ไม่คิดมาก เพราะเงินเฟ้อนั้นเพิ่มขึ้นตลอดครับ จีนนั้นโตเร็วมาก เงินเฟ้อน่าจะพุ่งกว่าบ้านเรามากครับ เบกเป้ไปเที่ยวสองสามครั้ง เมืองเขาโตเร็วมากครับ ถ้าเทียบการลดต้นทุนและขายในราคาเดิมก็ยังพอรับได้ครับ น้าๆคิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณครับ
SmileWink
10-03-2012, 22:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
Guild รุ่นใหม่ๆ - by Bluedog - 10-03-2012, 22:05

Forum Jump: