Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบเรื่อง อายุการใช้งานของสายครับ
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: อยากทราบเรื่อง อายุการใช้งานของสายครับ
(01-06-2011, 12:59)ยอดเยี่ยม Wrote: ขอเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ ในฐานะที่ผมเคยมีคาถาอาคมติดตัวบ้าง เรียกว่า..คนเล่นของ
แต่ตอนนี้คาถาอาคมเหล่านั้นเสื่อมไปตามสภาวะเศรษฐกิจ Big Grin

ผลไม้ที่กลุ่มของพวกผมจะไม่รับประทานคือ มะเฟือง และน้ำเต้า
มะเฟือง มีรูปร่างคล้ายกับอวัยวะเพศหญิง น่าขยะแขยง กินแล้วคาถาอาคมที่มีจะเสื่อม ทำให้ของเราไม่สู้ด้วย
น้ำเต้า มีรูปร่างคล้ายปทุมถันของผู้หญิง หากกินแล้วคาถาอาคมที่มีจะเสื่อมเช่นกัน แต่ถ้าเป็นของจริง..ไม่เป็นไร Cool

และกลุ่มคนเล่นของจะไม่กินอาหารในงานศพนั้น เป็นเรื่องจริงครับ
แต่สามารถใส่กล่องนำมากินที่บ้านได้ โดยบอกแม่ครัวให้แยกของคาวหวาน ได้ตามใจชอบ Rolleyes

อย่าเรื่องมากได้ไหมครับ
มะเฟือง เป็นอาหารโปรด อย่างยิ่งสำหรับท่านที่ชอบอาหารญวนและสาวญวน
น้ำเต้า เค้าไม่จำเป็นต้องกิน แค่จับๆดมๆชมๆ ก็ชื่นใจแล้ว

เอ่อ...ผมก็เป็นคนหนึ่งที่หลีกเลี่ยงการรับประทานอาหารในงานศพ
มันเศร้าเกินกว่าจะรับประทานลง
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
01-06-2011, 14:55
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากทราบเรื่อง อายุการใช้งานของสายครับ - by povation - 01-06-2011, 14:55

Forum Jump: