Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์คลาสสิคใส่ Pickup ไรดีครับ
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: กีตาร์คลาสสิคใส่ Pickup ไรดีครับ
เมื่อนานมาแล้ว ผมได้เล่นกีต้าร์คลาสสิคตัวนึงของเพื่อนผม ที่ติดตั้ง Pickup ให้กับกีต้าร์ Classic
ผมพบว่าเสียงมันนุ่มนวลไม่บาดหูเลย ปกติผมว่ากีต้าร์ Classic เสียงแอมป์มันจะออกแข็งกระด่างซักนิด
เพื่อนผมแนะนำว่าให้ลองใช้ Pickup Highlander ดู เพราะคุณภาพเสียงดีมากๆ
แต่ผมเองเป็นคนที่ไม่เล่น Acoustic ออกแอมป์ ก็เลยไม่มีโอกาสได้ลองด้วยตัวเอง

เพียงแต่กีต้าร์ Classic ที่ได้ผ่านมือมาบ้าง ผมประทับใจกับ Pickup ของ Highlander มากที่สุด
ก็เลยแนะนำให้เพื่อนคนอื่นลองใช้ดู ซึ่งเสียงส่วนใหญ่ก็พอใจกับมันมากๆครับ

ยังไงก็ลองดูตัวนี้ไว้เป็นอีก 1 ตัวเลือกครับ

http://www.shorelinemusic.com/amplificat...nder.shtml
[Image: myworkspace.jpg]
19-05-2009, 14:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีตาร์คลาสสิคใส่ Pickup ไรดีครับ - by yodchula - 19-05-2009, 14:53

Forum Jump: