Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนอีกครั้งครับ เกี่ยวกับ OVATION รุ่น 6778LX
Author Message
PAPAAEG Offline
Member

Likes Given: 0
RE: รบกวนอีกครั้งครับ เกี่ยวกับ OVATION รุ่น 6778LX
น้าป๋อครับ ณ ตอนนี้ชอบรูปลักษณ์ครับ เพราะยังไม่ได้ลองเสียงเลยครับ....คือปัจจุบันนี้ผมมีกีตาร์โปร่งทรงเดรดนอท อยู่ 2-3 ตัว ซึ่งผมว่าเสียงก็เต็มดี แต่ข้อเสียคือเล่นแล้วไม่ค่อยถนัด เนื่องจากเป็นคนรูปร่างค่อนข้างเล็ก เลยอยากได้กีตาร์ที่ทรงปานกลาง เสียงดีหน่อย ใช้ได้เอนกประสงค์ทั้งโปร่งทั้งไฟฟ้าสักตัว(ผมมีเต่า NO NAME อยู่ตัวนึง แต่เสียงมันก็งั้นๆเล่นแล้วไม่เพลิน) พอดีเห็นเขาลงขายในกีตาร์ไทยอยู่ตัวนึง ราคาก็อยู่ในงบ(แบบพอดิบพอดีคือ 30 K) เห็นครั้งแรกก็ชอบรูปทรง แต่เนื่องจากไม่มีข้อมูลเลย ก็เลยต้องรบกวนหน่อยครับว่าน่าลงทุนหรือไม่(ปกติผมชอบ OVATION เป็นทุนอยู่ตั้งแต่วัยรุ่นแล้วครับ แต่ที่เคยลองตัวละราคา 1-2 หมื่น ก็ยังไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ พอดีเห็นตัวนี้อยู่ในราคาระดับกลางๆก็เลยสนใจและคิดว่าเสียงน่าจะพอใช้ได้)
24-06-2008, 09:47
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนอีกครั้งครับ เกี่ยวกับ OVATION รุ่น 6778LX - by PAPAAEG - 24-06-2008, 09:47

Forum Jump: