Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
taylor รุ่นไหนที่ใกล้เคียงกับ martin 0015m บ้างครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: taylor รุ่นไหนที่ใกล้เคียงกับ martin 0015m บ้างครับ
(12-02-2012, 12:32)Katayoot Wrote: น้า pood ตอบ " เล่น K. Yairi ครับ "

ผมเดาอ่ะ :p (ไม่ขำก็...อ่วมละว้าาา มุกนี้ Sad )

น้ากะทะตอบแทนผมไปแล้วครับ

ในระดับราคานี้ผมคงเลือกใช้กีต้าร์ญี่ปุ่นมากกว่าเพราะคุณภาพเหนือกว่ากีต้าร์อเมริกันเยอะครับ มีข้อแม้ว่าต้องเล่นกีต้าร์มือสองเท่านั้นเพราะขณะนี้กีต้าร์มือหนึ่ง Japan มันแพงกว่า USA อีกเนื่องจากค่าเงินแข็งมากและรู้สึกว่าจะไม่มีใครนำเข้าแล้วนอกจาก Yamaha ซึ่งตั้งราคาบ้าบอคอแตก (CPX-15 ตัวละแสนสอง LL-36 ตัวละแสนหกหก)

ความจริงแล้วผมว่ากีต้าร์อเมริกันที่ขายในอเมริกาคุณภาพและความทนทานก็ไม่แพ้ของญี่ปุ่นหรอกครับ ผมอยู่อเมริกามา 17 ปีก็ยังไม่เคยเห็น Martin คอยกหรือ Taylor ท้องป่องหรือ bridge หลุดซักตัว ผมเดาว่ากีต้าร์ที่ขายในประเทศเขาคงคัดเกรดมาแล้วก่อนที่จะส่งไปตาม dealer เพราะที่โน่นเขาต้องรับซ่อมฟรีตลอดชีวิต ส่วนเกรดรองลงมาเขาก็ส่งยุโรปและญี่ปุ่นเพราะเขารับประกันแค่ปีเดียว ถ้าส่งมาเมืองไทยนี่เขาไม่มีการรับประกันแม้แต่วันเดียว คงไม่ต้องบอกนะครับว่าเขาจะส่งกีต้าร์เกรดไหนมา

เรื่องนี้น้ากะทะคงรู้ดีกว่าใครเพราะเคยเจอด้วยตัวเองมาแล้วนี่ครับ

12-02-2012, 21:18
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: taylor รุ่นไหนที่ใกล้เคียงกับ martin 0015m บ้างครับ - by pood - 12-02-2012, 21:18

Forum Jump: