Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอถามง่ายครับ ไม้คอกีตาร์
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
RE: ขอถามง่ายครับ ไม้คอกีตาร์
ผมว่าแล้วถ้าถามที่นี่ต้องได้คำตอบอย่างที่เกินกว่าจะคาดถึงแน่นอน กีตาร์ตัวบนนี้เป็นงัย สะใจสุดๆ ทีแรกผมคิดว่ามีแต่ไม้ชิ้นเต็มๆเป็นยี่ห้อๆไป มาแบบนี้ที่ละครึ่งนี่ถ้าไม่ใช่เว็บนี้หาไม่ได้อย่างนี้แน่นอน

ครับพอเข้าใจครับว่าไม้นาโต้เป็นใส้ไม้ laminate ก็น่าจะอ่อนเอามาทำคอกีตาร์ท่าจะอยู๋ได้ไม่นาน หรือไม่ก็ต้องใช้ชิ้นใหญ่อวบๆ มิน่าไปดูบรรดาต่ำหมื่นนี่คอใหญ่เป็นไม้ซุงทีเดียว เอถ้าไม้นาโต้แพงขึ้น ต่อไปจะเป็นอะไรครับไม้แดง ไม้เต็ง ไม้ยาง ง่าฉำฉา เง้อจำปา แหะๆตะเคียนแบบว่าอยู่ดีๆก็เล่นเองได้ แล้วใช้เขีี้ยวหมูปลุกเศกเป็น นัทและแซดเดิ้น ส่วนอินเลย์เป็นยันต์มหาอุตน์กันเฟร๊ตสึก
18-01-2012, 13:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอถามง่ายครับ ไม้คอกีตาร์ - by cort - 18-01-2012, 13:45

Forum Jump: