Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไม่เหมือนเก่า....
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: ไม่เหมือนเก่า....
กำลังจะเอาเพลงใหม่ที่ปล้ำมิกซ์มาหลายสัปดาห์
ที่พยายามทำเท่าไหร่ก็ไม่ได้อย่างใจมาลง
ก็มาพบพี่แนปมาให้กำลังใจผมอีกแล้วและเสมอมา...

ผมอยากบอกว่า...
ผมไม่เคยแสวงหาการยอมรับใดๆจากใคร
นอกจากตนเองเท่านั้น...
งานทุกชิ้นผมทำเพื่อพูดคุยกับตัวเอง
และบำบัดชิ้นส่วนบางอย่างในใจ
เหมือนสมานแผลให้กับตัวเอง..
ผมไม่ต้องการผลตอบแทนใดๆจากการงานเหล่านี้เลย...
ชื่อเสียง..คำชื่นชม...คำป้อยอโป้ปด...เงินทอง..
ผมรู้...ผมจะไม่ได้จากสิ่งเหล่านี้หรอก...
งานที่ผมรักจักแยกส่วนเด็ดขาดจากความประสบสำเร็จภายนอก
ผมเพียรฝึกตนให้แสวงหาและยอมรับตนเองจากภายใน
และคิด...นั่นคือคำตอบของความสุขที่แท้ของชีวิต...

เพราะฉะนั้นเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นหลังจากงานผมสำเร็จ
มันก็ไม่เกี่ยวกับผมอีกแล้ว...
และอาจพูดได้ว่าผมหาใยดีและใส่ใจในอารมณ์ไม่...

อาจบางทีจะเห็นผมแหนบแนมยั่วล้อบ้างอยู่ในที
แต่ผมก็ปฏิเสธสันดารตนเองไม่ได้ที่ผมมีธาตุอย่างนั้น
ผมมันก็เป็นเช่นนี้แหละ...
อย่าถือสาเลย....

มาฟังเพลงใหม่กันดีกว่า...
เพลงนี้เขียนเมื่อตอนก่อนอพยพหนีน้ำ...
และเพิ่งมีเวลากลับมาทำต่อจนเสร็จ(แล้วมั๊ง?)
ลองฟังดูนะครับ...

"อุทุกขภัย"

น้ำไหลหลากท่วมแผ่นดิน
ทั่วทั้งธรณินแผ่นดินจมหาย
เหลือแต่น้ำกับฟ้า...เวิ้งว้างไกลสุดตา...

ไม่มีที่อยู่ไม่มีทางไป
ผืนน้ำกว้างใหญ่บังตาเราไว้
แล้วยังถั่งถ้น...จู่โจมแสนรุนแรง...

มนุษย์น้อย...ลอยคอไปตามกระแส...
มนุษย์ผู้พ่ายแพ้...เหลือเพียงกายเปลือยเปล่า...
โธ่เอ๋ย...อุปโลกน์ อวดอวิชชา....ว่ามีใจสูง.....

ผู้ยิ่งใหญ่..แล้งยังไง...
ถือครองและทำลาย..ทุกอย่างวายสูญ..
หายวับไปกับตา...พินาศคามือ...

หนีภัยทุกข์ทุรน...ร่ำร้องกระเสือกกระสน
หวังรอดปลอดพ้น..ขอเพียงชีวิต...
ไม่ขอ....อันใดเลย...

มนุษย์น้อย...ลอยคอไปตามกระแส...
มนุษย์ผู้พ่ายแพ้...เหลือเพียงกายเปลือยเปล่า...
โธ่เอ๋ย...อุปโลกน์ อวดอวิวชชา....ว่ามีใจสูง.....

ขอบคุณครับพี่แนปสำหรับกำลังใจและคำแนะนำดีๆเสมอมา...

ปล...ผมชอบโกแกงมากกว่าแวนโก๊ะ....Tongue
16-12-2011, 00:01
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไม่เหมือนเก่า.... - by boobyblue - 16-12-2011, 00:01

Forum Jump: