Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ระหว่างกีต้าร์ยี่ห้อดัง มีแต่ top solid กับยี่ห้อ ไม่ดังมากแต่ all solid เพื่อนๆแนะนำอันไหนดีครับ
Author Message
Gnot Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ระหว่างกีต้าร์ยี่ห้อดัง มีแต่ top solid กับยี่ห้อ ไม่ดังมากแต่ all solid เพื่อนๆแนะนำอันไหนดีครับ
ขอบคุณมากครับ คือปกติผมเล่นแต่กีต้าร์ไฟฟ้ากำลังคิดจะหากีต้าร์โปร่งซักตัว งบที่มีก็คงได้ประมาณยี่ห้อไม่ค่อยดังแต่ all solid แต่ได้ยี่ห้อดังๆแต่ top solid เลยตัดสินใจไม่ค่อยถูก

ส่วนเรื่องเสียงดี หรือชอบไม๊บอกตรงๆตอนนี้ผมแยกไม่ค่อยออกว่าตัวไหนเสียงดีหรือชอบไม๊ คือตอนไปลองก็ดันชอบไปซะหมด ซึ่งปกติผมคิดว่าผมมาทาง rock น่าจะชอบแบบ strum

แต่กีต้าโปร่งเล่นเล่นไปเรื่อยๆอาจจะปรับมาเล่นแบบ finger อีก...

สงสัยคงต้องซื้อแบบมียี่ห้อหน่อย มาลองเล่นดูถ้าไม่ชอบขายต่อยังพอได้ราคา แบบนี้ดีกว่า ^^;
13-05-2011, 01:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ระหว่างกีต้าร์ยี่ห้อดัง มีแต่ top solid กับยี่ห้อ ไม่ดังมากแต่ all solid เพื่อนๆแนะนำอันไหนดีครับ - by Gnot - 13-05-2011, 01:41

Forum Jump: