Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากปรึกษาอาการแบบนี้มันเสียที่อะไรครับ
Author Message
yot977 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากปรึกษาอาการแบบนี้มันเสียที่อะไรครับ
กีต้าร์ผมมันหายป่วยแล้วครับพี่ๆ น้าๆ จริงๆแล้วผมเองแหละที่เป็นเหตุคือกีต้าร์มันไม่ได้เสียครับผมมันติงต๊องเองครับ คือถ่านมันมีสองก้อนผมก็ลืมไปว่ามันมีสองก้อนเนื่องจากไม่ได้เปลี่ยนมันมานานมากแล้วมันก็มาดันหมดเอาไอ้ตอนกำลังเล่นกับเพื่อนๆกำลังเข้าได้เข้าเข็ม(ส่วนใหญ่เพื่อนมันเล่นเราเป็นคนเตรียม)มันเลยมองข้าม ไปโทษสายโทษmixไอ้ถ่านอีกก้อนมันโดนกระดาษเบียดอบู่ข้างในมันเลยแน่เหมือนค้างอยู่ ใส่เพื่อกันมันสะเทือนซึ่งผมก็เป็นคนใส่มันเองเพื่อไม่ให้มันสั่น ซึ่งก้อนนั้นแหละที่หมด 555 โง่จิงๆ เล่ามาตั้งนานก็ไม่มีอะไรครับ อารามดีใจกีต้าร์ยังไม่เสีย ก็ดีครับ 3วันมานี้ได้ความรู้เกี่ยวกับtaylor อีกเยอะเลยได้ฝึกภาษาอังกฤษ เขียนไปถามที่ CA แต่ไม่มีใครตอบแต่ได้ repair centerตัวแทนของtaylor ช่วยตอบ ตอบเร็วมากครับ ผมmailไปตอนเที่ยง 15นาทีตอบมาแล้วครับแสดงว่ายังไม่นอน และได้รู้ว่าES1 มันเสียง่าย ต่อไปนี้คงต้องหาทางดูแลหรือป้องกันหรือหลีกเลี่ยง เขียนมาซะยาว ดีใจครับ ขอขอบคุณน้าปู็ดที่ให้ผมเริ่มแสวงหาข้อมูลจนตอนนี้ผมรู้แล้วว่าใครเป็นคนออกแบบวงจร ขอบคุณน้านิดที่ทำให้ผมได้ปรึกษาน้ากัปตัน และช่างจงครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและเป็นห่วงเพราะเคยใช่มาเหมือนกันครับ ขอบคุณจริงๆครับ
05-01-2011, 19:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากปรึกษาอาการแบบนี้มันเสียที่อะไรครับ - by yot977 - 05-01-2011, 19:37

Forum Jump: