Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากปรึกษาอาการแบบนี้มันเสียที่อะไรครับ
Author Message
yot977 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากปรึกษาอาการแบบนี้มันเสียที่อะไรครับ
ตอบน้า captainครับ ผมกำลังสงสัยตัวcap.ครับ อาการที่มันชัดเจนคือมันดังนะครับแต่มันดังอยู่แป๊ปนึงแล้วค่อยๆพร่าแล้วหายไปแสดงว่า ตัวsensorยังใช้ได้ เหลือแต่ตัว ic กับ cap. ครับส่วนที่น้าcaptain แนะนำผมลองแล้วครับเช่นสลับสาย ใช้สายbalanceซึ่งติดมากับก๊ต้าร์ เออลืมบอกไปครับว่าผมซื้อต่อมาครับแต่ผมก็เล่นมาเกือบปีนะครับ ผมยังรู้สึกชอบเสียงมันเวลาออกแอมป์เลยครับ ส่วนเสียงจี่ผมใช้วิธีใช้สายไฟขันติดกับmix แล้วลากมาเหน็บกับขาหนีบเวลาเล่น 555ฟังดูอนาถานะครับแต่ผมว่าworkดีครับ ถ้าต้องทำขั้นต่อไปน้าแนะนำอย่างไรดีครับ ต้องผ่าตัดเลยใช่ไหมครับ หรือเราถอดปรีออกมาเองได้ไหมครับมีใครเคยถอดไหมครับรบกวนน้าcaptain แนะนำด้วยครับ วันนี้แวะไป music collection เค้าก็บอกให้เอามาดูก็ได้ครับแต่โทรไปluckyเห็นบอกว่า ไม่มีstockอะไหล่แล้วครับให้ติดต่อตัวแทนใหม่ได้เลยครับ
04-01-2011, 15:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากปรึกษาอาการแบบนี้มันเสียที่อะไรครับ - by yot977 - 04-01-2011, 15:51

Forum Jump: