Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ในความประทับจำ.......
Author Message
yot977 Offline
Member

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ในความประทับจำ.......
กีต้าร์ ยี่ห้อ melody ราคา พันสามร้อยบาทที่เก็บเงินซื้อเองตอนอยู่มัธยม 4 ซื้อที่ร้านขายเครื่องเขียนตรงตลาดบางรัก
เป็นกีต้าร์ตัวแรกและเป็นความทรงจำที่ดีกับผมจนถึงวันนี้ จำได้ว่าเราเล่นเป็นเร็วมาก แต่ก็ตันเร็วมาก ไม่ได้เรียนอยากเรียนแต่ไม่มีโอกาสซะที่ ทุกวันนี้ก็ยังเป็นอย่างนั้นอยู่
ทุกวันนี้ผลกำจึงตกอยู่กับลูกชายทั้ง 2 ต้องเรียนดนตรี ลูกถามเวลาลูกเบื่อไม่อยากไปเรียนว่าทำไมต้องเรียนเปียโนด้วย ผมก็ตอบไปอย่างเดิมๆทุกครั้งว่า
"มันเป็นเวรเป็นกรรมลูก"ลูกผมก็ฟังแล้วทำหน้า งง งง จนถึงวันนี้ลูกคนโตผมเริ่มเข้าใจแล้วว่าทำไม ส่วน กีต้าร์ melody ของผมก็เพิ่งได้คืนจากที่เคยให้คนอื่นไปเมื่อ 10กว่าปีที่แล้ว
ระหว่างนั้นก็แอบคิดถึงแต่ด้วยความที่ให้เค้าไปแล้ว จนวันหนึ่งมีโอกาสถาม เลยถามเค้าว่ามันยังอยู่ไหม คำตอบที่ได้คือมันยังอยู่แต่ฝาหลังมันอ่าแล้วนะ ผมเลยรีบบอกว่าไม่เป็นไร จากนั้นก๊รีบหากีต้าร์ตัวใหม่ไปขอแลกคืนมา ดีใจสุดๆทุกวันนี้ซ่อมมันแล้วเก็บมันไว้เป็นอย่างดี แล้วจะเก็บไว้บอกลูกว่าเนี่ยตัวนี้มันเป็นประวัติศาสตร์นะเก็บไว้ดี ดีนะ!!!
(This post was last modified: 22-11-2010, 11:55 by yot977.)
22-11-2010, 11:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - by yot977 - 22-11-2010, 11:55

Forum Jump: