Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!!
Author Message
rush_taka Offline
Member

Likes Given: 0
คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!!
ไม่ได้ตั้งใจจะเอากะทู้ป้าแดงมาล้อเลียนนะครับBig Grin
แต่ที่ตั้งกะทู้นี้ขึ้นมาก็เพื่อจะแนะนำร้านอาหารอีสานแซ่บๆให้คนที่ชอบอาหารแนวนี้ได้ไปลองชิมกันครับคือร้านที่ว่านี้ตั้งอยู่ถนนลาดหญ้าครับแต่ย่านนี้มีร้านอาหารแบบนี้เยอะเหมือนกันครับแต่ร้านที่ผมบอกว่าแซ่บนั้นสังเกตุง่ายๆร้านจะตั้งอยู่หน้าธนาคารกสิกร(ถ้าจำไม่ผิดนะ)Tongue อาหารที่ผมแนะนำก็ คอหมูย่าง เนื้อย่างติดมัน ลิ้นเป็ดทอด จิ้มจุ่ม ทีเด็ดอยู่ที่น้ำจิ้มครับคือร้านนี้เค้าจะใช้พริกที่เผาจนหอมจะไม่ใช้พริกสดแล้วนำมาโขรกกับส่วนผสมต่างๆที่เป็นสูตรของทางร้านเอง เชิญได้นะครับสำหรับท่านใดที่อยู่ใกล้หรือท่านใดที่อยากเปลี่ยนบรรยากาศ ขนาดผมอยู่ลาดพร้าวผมยังถ่อไปถึงนู้นเพราะของเค้าอร่อยจริงๆ
ปล.ช่วงนี้อาจจะไปลำบากเพราะไม่ใช่ที่ร้านคนเยอะหรอกแต่ติดม็อบรอให้ม็อบเลิกก่อนค่อยไปก็ได้สำหรับท่านที่ชอบอาหารอีสานครับBig Grin
14-03-2010, 04:16
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - by rush_taka - 14-03-2010, 04:16

Forum Jump: