NimitGuitar webboard
คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! (/showthread.php?tid=6351)

Pages: 1 2 3

คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - rush_taka - 14-03-2010

ไม่ได้ตั้งใจจะเอากะทู้ป้าแดงมาล้อเลียนนะครับBig Grin
แต่ที่ตั้งกะทู้นี้ขึ้นมาก็เพื่อจะแนะนำร้านอาหารอีสานแซ่บๆให้คนที่ชอบอาหารแนวนี้ได้ไปลองชิมกันครับคือร้านที่ว่านี้ตั้งอยู่ถนนลาดหญ้าครับแต่ย่านนี้มีร้านอาหารแบบนี้เยอะเหมือนกันครับแต่ร้านที่ผมบอกว่าแซ่บนั้นสังเกตุง่ายๆร้านจะตั้งอยู่หน้าธนาคารกสิกร(ถ้าจำไม่ผิดนะ)Tongue อาหารที่ผมแนะนำก็ คอหมูย่าง เนื้อย่างติดมัน ลิ้นเป็ดทอด จิ้มจุ่ม ทีเด็ดอยู่ที่น้ำจิ้มครับคือร้านนี้เค้าจะใช้พริกที่เผาจนหอมจะไม่ใช้พริกสดแล้วนำมาโขรกกับส่วนผสมต่างๆที่เป็นสูตรของทางร้านเอง เชิญได้นะครับสำหรับท่านใดที่อยู่ใกล้หรือท่านใดที่อยากเปลี่ยนบรรยากาศ ขนาดผมอยู่ลาดพร้าวผมยังถ่อไปถึงนู้นเพราะของเค้าอร่อยจริงๆ
ปล.ช่วงนี้อาจจะไปลำบากเพราะไม่ใช่ที่ร้านคนเยอะหรอกแต่ติดม็อบรอให้ม็อบเลิกก่อนค่อยไปก็ได้สำหรับท่านที่ชอบอาหารอีสานครับBig Grin

RE: คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - Bearclaw - 14-03-2010

อ่านแล้วหิวเลยยยยShy

RE: คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - povation - 14-03-2010

รีบๆโพสต์กันเข้าไปครับ เอาชนะกระทู้ของป้าแดงให้ได้...ผมเชียร์
ผมเคยตั้งกระทู้ คอเจ็บเชิญทางนี้ แต่ไปไม่ถึงไหน!

RE: คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - dejemerry - 14-03-2010

เป็นคู่แข่งที่น่ากินมั่ก ๆ ค่ะ น่าสนใจ ถ้ามีโอกาสจะไปลองชิม
คอหมูย่างรสเด็ดบ้างเช่นกันค่ะ ว๊าวววววววววววววววว Big Grin

RE: คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - Grid.. - 14-03-2010

แนะนำร้าน ลาบเป็ดปากมูล อยู่ระหว่าง แยกประชานุกูล-สะพานรัชวิภา (ข้างปั๊ม esso)

ราคาย่อมเยาว์ + อร่อยมากครับ..

RE: คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - rush_taka - 14-03-2010

(14-03-2010, 10:59)povation Wrote: รีบๆโพสต์กันเข้าไปครับ เอาชนะกระทู้ของป้าแดงให้ได้...ผมเชียร์
ผมเคยตั้งกระทู้ คอเจ็บเชิญทางนี้ แต่ไปไม่ถึงไหน!

ไม่ไหวมั้งครับพี่ป๋อBig Grinแฟนคลับคอเกาหลีเยอะมั่กมาก แค่เข้ามาตอบถึง5ท่านก็ประสบความสำเร็จแล้วล่ะครับBig Grin ส่วนกระทู้ของป้าแดงต้องยกให้ครับเริ่ดมาก ว่าแล้วไปดู จามงดีกั่วTongue

RE: คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - .::.pOoH.::. - 14-03-2010

แนะนำจิ้มจุ่มยโส (สาขาไหนไม่รู้ครับ จำไม่ได้) แถวบ้านครับ ลมโชยสุดๆ

เนื้อย่าง ต้มแซ่บเนื้อ ลาบ ไก่ย่าง ปลาเผา ส้มตำ บรรยากาศเหมือนอยู่กลางหุบเขา กินลื้มมม Big Grin

RE: คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - rush_taka - 15-03-2010

อาหารอีสานเนี้ยทานเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ แซ่บคักๆ แซ่บกะด้อกะเดี้ย

RE: คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - ต้มส้ม แสนรัก - 15-03-2010

ที่ร้านมีตำปูปาร้า ใส่ไข่เค็ม ด้วยอ่ะป่าว นู๋ จะกินนนน....กะคอหมูย่างงงงงง

RE: คอหมูย่าง เชิญทางนี้คร้าบบบบ!!! - rush_taka - 15-03-2010

(15-03-2010, 01:12)meko Wrote: ที่ร้านมีตำปูปาร้า ใส่ไข่เค็ม ด้วยอ่ะป่าว นู๋ จะกินนนน....กะคอหมูย่างงงงงง

ไม่ทราบเหมือนกันนะครับเพราะผมไม่เคยสั่งทานเลยครับTongueไปถึงตำปูปลาร้าอย่างเดียว
แต่ผมว่าน่าจะมีนะครับเพราะเมนูเค้าเยอะพอสมควรครับBig Grin ลองดูนะครับ
(14-03-2010, 23:11).::.pOoH.::. Wrote: แนะนำจิ้มจุ่มยโส (สาขาไหนไม่รู้ครับ จำไม่ได้) แถวบ้านครับ ลมโชยสุดๆ

เนื้อย่าง ต้มแซ่บเนื้อ ลาบ ไก่ย่าง ปลาเผา ส้มตำ บรรยากาศเหมือนอยู่กลางหุบเขา กินลื้มมม Big Grin

บ้านน้า pooh อยู่ตรงไหนครับเผื่อผมจะได้แวะไปใช้บริการจิ้มจุ่มยโสหน่อย ว่าจะโอหังสมคำร่ำลือหรือป่าว เย้ย...ยโสธรว้อย ไม่ใช่ยโสโอหังTongue