Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
...มีรูปจากเชียงใหม่มาฝาก...
Author Message
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: ...มีรูปจากเชียงใหม่มาฝาก...
อยากไปกินไอศรีม ร้านของตาโน๊ตอุดมครับ
Acoustic is my life..........
31-01-2008, 14:49
Website Find Like Post Reply
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

RE: ...มีรูปจากเชียงใหม่มาฝาก...
น้าป๊อปจะไปพิสูจน์ต้นไม้ที่มีนางไม้ต้นหน้าร้านเหรอครับ!!!!
นั่งกินไอศรีมตอนดึกใต้ต้นไม้อาจจะมีคนร้องเพลงให้ฟังบนต้นไม้ก็ได้นะครับ
...ผมว่าน้าป๊อปกินไอศรีมที่ตรงบันไดเลื่อนชั้นใต้ดินพารากอนของหวานใจตาโน้ตไปพลางๆก่อนสิครับ...อิอิอิ
31-01-2008, 15:23
Find Like Post Reply
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
pop_250823 Wrote:อยากไปกินไอศรีม ร้านของตาโน๊ตอุดมครับ

อยู่ข้าง มหาวิทยาลัย เองครับสำหรับร้านไอศครีมนี้ ตอนก่อนที่ร้านนี้จะออกรายการตีสิบก็งั้นๆไม่ค่อยมีคนเท่าไหร่ หลังจากออกรายการแล้ว ที่จอดรถหน้าร้านอย่างกะขุมทอง ผมเคยผ่านไปทีหนึ่งตั้งใจจะเอาลูกไปนั่งกินไอศครีม แต่พอผ่านหน้าร้านเลยบอกลูกว่าแล้วเราค่อยมากันใหม่นะครับ (เลยไปนั่งกินบนห้างแทน)

แถบนั้นผมอยากตั้งชื่อว่าเป็น ดินแดนของกินหรู
เนื่องจากจะมีร้านค้าหรู ร้านกาแฟหรู (ไม่รู้จะมาตั้งทำไมตั้งห้าหกร้านในบริเวณที่ห่างกันไม่ถึง 50 เมตร ทั้ง สตาร์บั๊ค, 94, คาเฟเนโร, etc) ร้านขายนมมนต์ (ไอ้นี่ก็แพงมากแค่นมเฉยๆเนี่ย) ร้านขนม (kanom)
โดยเฉพาะร้านขนมซึ่งผมตั้งชื่อว่าเป็นขนมไฮโซ ขายอัน 35 บาท ราคาเท่ากับก๋วยเตี๋ยวพิเศษหนึ่งชาม ผมค่อนข้าง anti กับร้านพวกนี้ เพราะว่าเวลาภรรยาใช้ให้ไปซื้อขนมแถวร้านพวกนี้ทีไรกระเป๋าเงินมันเบาลงไปโดยใช่เหตุทุกที

พวกร้านต่างๆเหล่านี้ตั้งอยู่บนถนนนิมมานเหมินทร์ ซึ่งแต่ก่อนเป็นถนนที่มีแต่ป่าหญ้า เงียบๆไม่ค่อยมีอะไร ให้ผมเดินผ่านแต่ก่อนผมยังไม่กล้าเดินเลย เพราะมันเปลี่ยวและเงียบมาก แต่พอให้หลังมาประมาณ 5-7 ปีนี้ มันเจริญขึ้นอย่างมาก รถติดมาก นักศึกษา (สาวๆ สวยหรือเปล่าไม่รู้ต้องมาดูเอง) ก็เดินกันให้ขวั๊กตอนช่วงเย็นๆถึงค่ำๆ ถ้าท่านใดมาแล้วไม่อยากพลาดดินแดนแห่งแสงสี ก็เชิญเดินตามถนนสายนี้ได้ครับ มีทั้งอาหารจีน ไทย ฝรั่ง ญี่ปุ่น ครบครับ เสียอย่างเดียวค่าใช้จ่ายสูงมากครับ
31-01-2008, 15:31
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

วางแผนไว้ครับ ตอนนี้อายุ28 ฝึกกีต้าร์ไป เล่นร้านไป ทำงานไปอีกซัก 10 ปี เก็บเงินได้มากๆแล้วลาออกไปอยู่เชียงใหม่ตะเวนเล่นดนตรีไปเรื่อยเหนือมั่งใต้มั่ง แต่กะจะเริ่มที่เชียงใหม่ก่อนเพราะชอบเป็นการส่วนตัวครับ ตอนนี้ใกล้แล้วเพราะเก็บได้ 600 แล้วครับ อิอิ
Acoustic is my life..........
31-01-2008, 16:33
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ฝากตามหาแควนเก่าที่นั่นได้ป่าว น้าม่าวววว
============ เพื่อความบันเทิง =============

31-01-2008, 16:40
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Maow Wrote:ถ้าท่านใดมาแล้วไม่อยากพลาดดินแดนแห่งแสงสี ก็เชิญเดินตามถนนสายนี้ได้ครับ มีทั้งอาหารจีน ไทย ฝรั่ง ญี่ปุ่น ครบครับ เสียอย่างเดียวค่าใช้จ่ายสูงมากครับ

ถ้าหากผมมีโอกาสได้ไปเชียงใหม่ น้าหม่าวจะไปเดินดินแดนแห่งแสงสี ด้วยกันไม๊ครับ???Tongue
(สาวๆ สวยหรือเปล่าไม่รู้ จะไปดูเองให้เห็นกับตา)
(This post was last modified: 31-01-2008, 16:53 by SARUN.)
31-01-2008, 16:51
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
SARUN Wrote:
Maow Wrote:ถ้าท่านใดมาแล้วไม่อยากพลาดดินแดนแห่งแสงสี ก็เชิญเดินตามถนนสายนี้ได้ครับ มีทั้งอาหารจีน ไทย ฝรั่ง ญี่ปุ่น ครบครับ เสียอย่างเดียวค่าใช้จ่ายสูงมากครับ

ถ้าหากผมมีโอกาสได้ไปเชียงใหม่ น้าหม่าวจะไปเดินดินแดนแห่งแสงสี ด้วยกันไม๊ครับ???Tongue
(สาวๆ สวยหรือเปล่าไม่รู้ จะไปดูเองให้เห็นกับตา)

ถ้าน้า sarun มา ผมไปเดินดู...ด้วยครับ
01-02-2008, 07:03
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

ไปด้วยคนครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ.............................อยากดูสาว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
01-02-2008, 11:57
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
Maow Wrote:
SARUN Wrote:

ถ้าน้า sarun มา ผมไปเดินดู...ด้วยครับ

แหม!! คนที่จะไปกันเนี่ย.. เป็นหนุ่มโสดทั้งนั้นเลยนะคร๊าบบบบ.. อิอิ..
(This post was last modified: 01-02-2008, 12:22 by Grid...)
01-02-2008, 12:21
MUI Offline
Senior member

Maow Wrote:
pop_250823 Wrote:อยากไปกินไอศรีม ร้านของตาโน๊ตอุดมครับ

อยู่ข้าง มหาวิทยาลัย เองครับสำหรับร้านไอศครีมนี้ ตอนก่อนที่ร้านนี้จะออกรายการตีสิบก็งั้นๆไม่ค่อยมีคนเท่าไหร่ หลังจากออกรายการแล้ว ที่จอดรถหน้าร้านอย่างกะขุมทอง ผมเคยผ่านไปทีหนึ่งตั้งใจจะเอาลูกไปนั่งกินไอศครีม แต่พอผ่านหน้าร้านเลยบอกลูกว่าแล้วเราค่อยมากันใหม่นะครับ (เลยไปนั่งกินบนห้างแทน)

แถบนั้นผมอยากตั้งชื่อว่าเป็น ดินแดนของกินหรู
เนื่องจากจะมีร้านค้าหรู ร้านกาแฟหรู (ไม่รู้จะมาตั้งทำไมตั้งห้าหกร้านในบริเวณที่ห่างกันไม่ถึง 50 เมตร ทั้ง สตาร์บั๊ค, 94, คาเฟเนโร, etc) ร้านขายนมมนต์ (ไอ้นี่ก็แพงมากแค่นมเฉยๆเนี่ย) ร้านขนม (kanom)
โดยเฉพาะร้านขนมซึ่งผมตั้งชื่อว่าเป็นขนมไฮโซ ขายอัน 35 บาท ราคาเท่ากับก๋วยเตี๋ยวพิเศษหนึ่งชาม ผมค่อนข้าง anti กับร้านพวกนี้ เพราะว่าเวลาภรรยาใช้ให้ไปซื้อขนมแถวร้านพวกนี้ทีไรกระเป๋าเงินมันเบาลงไปโดยใช่เหตุทุกที

พวกร้านต่างๆเหล่านี้ตั้งอยู่บนถนนนิมมานเหมินทร์ ซึ่งแต่ก่อนเป็นถนนที่มีแต่ป่าหญ้า เงียบๆไม่ค่อยมีอะไร ให้ผมเดินผ่านแต่ก่อนผมยังไม่กล้าเดินเลย เพราะมันเปลี่ยวและเงียบมาก แต่พอให้หลังมาประมาณ 5-7 ปีนี้ มันเจริญขึ้นอย่างมาก รถติดมาก นักศึกษา (สาวๆ สวยหรือเปล่าไม่รู้ต้องมาดูเอง) ก็เดินกันให้ขวั๊กตอนช่วงเย็นๆถึงค่ำๆ ถ้าท่านใดมาแล้วไม่อยากพลาดดินแดนแห่งแสงสี ก็เชิญเดินตามถนนสายนี้ได้ครับ มีทั้งอาหารจีน ไทย ฝรั่ง ญี่ปุ่น ครบครับ เสียอย่างเดียวค่าใช้จ่ายสูงมากครับ
----------------------------
'จารย์หม่าวครับ
แล้วบ้านวิจัยสังคม ของอาจารย์ปรีชา ยังอยู่รึเปล่าครับ...ใกล้ปากทางไปพิงพะยอม !!!

ผมก็มีรูปมาฝากครับ...ถ่ายมาร้อน ๆ เมื่อวานตอนเที่ยง (จึงร้อนมาก ๆ)......มีปุจฉาต่อว่า นี่มันรูปไรหว่า ???

Attached Files Image(s)

01-02-2008, 12:31

Forum Jump: