Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เปลี่ยนสายกีตาร์แล้วติดเฟรต ทั้งๆที่ไม่ได้ไปปรับทัชชิ่งหรืออะไรลงเลย
Author Message
nat4910 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
เปลี่ยนสายกีตาร์แล้วติดเฟรต ทั้งๆที่ไม่ได้ไปปรับทัชชิ่งหรืออะไรลงเลย
สืบเนื่องจากที่ได้เอฟเฟคของลุงมา ก็นั่งเล่นทั้งวันหละครับ

สาย5ผมมันเลยขาดอะครับ เล่นมาปกติทุกวัน ผมเลยเอาสายGIBSON ของตัวเก่ามาใส่แทน

แต่ปรากฎว่า สายกลับตีก้านเฟรตอะครับ จะกดเฟรตไหนก็ตีหมดเลย ทั้งๆที่ไม่ได้ไปปรับอะไร

ลง แค่เปลี่ยนสานอย่างเดียวอะครับ

เป็นเพราะอะไรครับ แล้วต้องแก้ยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ
11-04-2011, 16:27
Find Like Post Reply
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
RE: เปลี่ยนสายกีตาร์แล้วติดเฟรต ทั้งๆที่ไม่ได้ไปปรับทัชชิ่งหรืออะไรลงเลย
ของเดิมใส่ สายเบอร์อะไรครับ มีอาการแบบนี้หรือเปล่า

แล้ว ของใหม่ สายเบอร์อะไรครับ
11-04-2011, 19:56
Website Find Like Post Reply
nat4910 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: เปลี่ยนสายกีตาร์แล้วติดเฟรต ทั้งๆที่ไม่ได้ไปปรับทัชชิ่งหรืออะไรลงเลย
จำไม่ได้ซะด้วยสิครับ เพราะผมให้ที่ร้านเปลี่ยนให้อะ ตัวนี้อะครับ ตอนลุงเอามให้ผมยังทำไม้เป็นซักอย่าง

เลยเอาให้ที่ร้านIbenez ที่ซีคอนเปลี่ยนให้อะครับ

ป.ล.จำได้แค่ว่า ตอนนั่งดูเค้าเปลี่ยน เป็น Gibson กล่องดำๆ หัวสายเป็นสีๆ

ป.ล.2 กีตาร์ผมทรงเลสพอลอะครับ ของ Hondo เห็นเค้าบอกสายแต่ละแบบมันจะไม่เหมือนกัน

ป.ล.อีกที(เยอะไปไหม --) ผมเดาว่า สายที่เอามาเปลี่ยนมันเบอร์เล็กกว่าของเก่าใช่มั้ยครับ
- - เวรกรรม สาย3 ตามมาแล้ว พึ่งเปลี่ยนได้2เดือนเอง ไปอีกแล้วงะ สงสัยต้องเก็บตังเปลี่ยนยกชุดซะแล้ว
(This post was last modified: 11-04-2011, 22:37 by nat4910.)
11-04-2011, 22:25
Find Like Post Reply

Forum Jump: