Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
..ร่วมส่งกำลังใจให้น้าปิ๋ว...เฒ่าทารกครับผม
Author Message
lungdang Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ..ร่วมส่งกำลังใจให้น้าปิ๋ว...เฒ่าทารกครับผม
ขอให้ปลอดภัย หายป่วยไวๆด้วยครับ
ลุงแดง รูปหล่อ
26-01-2008, 21:16
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

RE: ..ร่วมส่งกำลังใจให้น้าปิ๋ว...เฒ่าทารกครับผม
เฒ่าทารก Wrote:ครับพี่หม่าว.....แกดื้ออย่างนี้ได้ผมก็มีความสุขอย่างมากแล้วครับ
วันนี้น้องสาวผมโทรฯมาบอกเรื่องค่าใช้จ่ายแล้วครับที่ศิริราช
ในกรณีถ้าไม่รอคิวผ่าตัด ค่าบายพาส 550000 ค่าทำบอลลูนเส้นเลือดหัวใจเส้นละ 250000
แผนซื้อกีต้าร์ของผมคงต้องพับไปเลย ชีวิตพ่อผมมีค่ามากกว่าครับ
ได้ขอแต่ภาวนาว่าอย่าให้เส้นเลือดหัวใจมีมากไปมากแล้วกัน
และขอภาวนาให้คิวการรักษาพ่อผมจะได้ทำในเร็ววัน
แต่ถ้ายาวไปมาก คงต้องหาโรงพยาบาลอื่นที่รักษาโดยเร็วที่สุดครับ

เป็นค่าใช้จ่ายที่สูงมากค่ะ น้าปิ๋ว ขอให้ทุกอย่างราบรื่นและการผ่าตัดผ่านไปได้
ด้วยดีนะคะ สู้ สู้ ค่ะน้าปิ๋ว
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
27-01-2008, 16:37
Website Find Like Post Reply
edo Offline
Senior member

...ยังเป็นกำลังใจให้ทุกๆวันนะครับ......สู้สู้คร้าบบบบ....น้าปิ๋ว
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
28-01-2008, 00:30
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
เฒ่าทารก Wrote:ครับพี่หม่าว.....แกดื้ออย่างนี้ได้ผมก็มีความสุขอย่างมากแล้วครับ
วันนี้น้องสาวผมโทรฯมาบอกเรื่องค่าใช้จ่ายแล้วครับที่ศิริราช
ในกรณีถ้าไม่รอคิวผ่าตัด ค่าบายพาส 550000 ค่าทำบอลลูนเส้นเลือดหัวใจเส้นละ 250000
แผนซื้อกีต้าร์ของผมคงต้องพับไปเลย ชีวิตพ่อผมมีค่ามากกว่าครับ
ได้ขอแต่ภาวนาว่าอย่าให้เส้นเลือดหัวใจมีมากไปมากแล้วกัน
และขอภาวนาให้คิวการรักษาพ่อผมจะได้ทำในเร็ววัน
แต่ถ้ายาวไปมาก คงต้องหาโรงพยาบาลอื่นที่รักษาโดยเร็วที่สุดครับ

โอ้โห แพงมากทีเดียวเลยนะครับสำหรับค่าผ่าตัด
ส่วนเรื่องการฉีดสีนี่ต้องรอคิวกันพอสมควรครับ แต่ช่วงระหว่างที่รอคุณหมอก็จะให้การดูแลอย่างใกล้ชิดครับ
เรื่องค่ารักษาพยาบาลนี้ผมไม่เคยทราบเลยครับ เพราะว่าทำงานราชการไม่ต้องจ่ายเงิน จ่ายก็เฉพาะค่าห้องพยาบาลนิดหน่อยครับ
แต่ถ้าหากว่าคุณพ่อน้าปิ๋วต้องมีการใส่เครื่องที่ควบคุมคลื่นไฟฟ้าหัวใจ หรือเครื่องอื่นๆ ทีแล้วแต่คุณหมอจะแนะนำ ก็มีหลายราคาให้เลือกตั้งแต่ 200,000 - 1,000,000 บาทครับ (ส่วนนี้ราชการก็เบิกไม่ได้ครับ)
ก็ภาวนาขอให้คุณพ่อน้าปิ๋วดีขึ้นเป็นลำดับในเร็ววันครับ
28-01-2008, 06:58

Forum Jump: