Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากเห็นกีตาร์เยอะ ๆ ครับ เลยส่ง Lowden O35 มาชิมลาง
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: อยากเห็นกีตาร์เยอะ ๆ ครับ เลยส่ง Lowden O35 มาชิมลาง
น้ากฤษณ์ครับแล้วน้ากฤษณ์จะให้ lowden เป็นจ้าวบ่าวหรือเจ้าสาวครับ
08-09-2007, 06:59
Find Like Post Reply
art Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากเห็นกีตาร์เยอะ ๆ ครับ เลยส่ง Lowden O35 มาชิมลาง
น้ำลายผมมันไหลยืดมาหลายวันก่อนจะไปรับมานอนกอดที่บ้านแล้วครับ เลยเอามายั่วทุก ๆ ท่าน เผื่อจะมีใครเป็นอย่างผมบ้าง แต่คำว่า "อวบอิ่ม เอวคอด" เนี่ยะ น้า Maow คิดอะไรกับกีตาร์ผมรึเปล่าครับ
คอดอย่างนี้ใช่ไม๊ครับ    

คนเรามักจะใกล้เกลือกินด่างครับ ผมทำสตูดิโอถ่ายภาพ แต่ปีชาติจะได้ถ่ายรูปซักที จะยิ้มทีก็เขินลูกน้อง
(เคยแต่ทำหน้ายักษ์ใส่ครับ Smile ใส่สูทขึ้นไปถ่ายรูปแล้วเลยถือโอกาสถ่ายคู่กับไอ้อ้วนซะเลย เลยโดนน้อง Kiss แซวอย่างที่เห็น (ผมว่าภาพน้องก็ใช่ย่อยนะครับ) ส่งมาให้ดูอีกซักภาพ เผื่อใครจะอยากใช้บริการ
ร้านผมบ้าง    

สำหรับพี่กฤษณ์ ถ้าสนใจถ่ายสุดที่รักของพี่ (กีตาร์) ก็เชิญเลยนะครับ มาพร้อมพี่ป๋อเลยดีไม๊ครับ Smile

เอาไว้มีโอกาสจะเอาไอ้อ้วนไปให้ น้า Sarun ,น้าSun ,น้า Yodchula และท่านที่สนใจลองนะครับ
08-09-2007, 08:02
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
เท่ห์จังครับ สิงห์เกษตรอยากถ่ายมั่ง
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
08-09-2007, 08:28
VIP member

น้า art ครับ คือผมไม่ได้คิดร้ายกับ lowden ของน้านะคร๊าบบบ
ก็น้าลองดูซิครับ lowden เนี่ยโดยเฉพาะทรง jumbo เป็นทรงที่สวยมากๆ คือมันลงตัวทั้งส่วนด้านบน และส่วนล่าง โดยเอวที่คอดก็คอดได้ตำแหน่งพอเหมาะ มันเป็นเป็นกีต้าร์อวบอิ่มในความคิดผมครับ

อย่างที่ว่าครับใกล้เกลือกินด่าง น้า art ทำสตูดิโอถ่ายภาพแต่ตัวเองไม่ค่อยได้ถ่าย
ผมอยู่ใกล้สารเคมีก็ไม่ได้ทำการทดลองแต่ใช้นักวิจัยทำแทน...
แหม... พอลุกขึ้นมาแต่งตัวถ่ายภาพเนี่ย...ดูหล่อขึ้นถนัดเลยนะครับ..ยิ่งเวลาใส่สูทแล้วถ่ายผมนึกว่านักกีต้าร์ระดับโลกที่กำลังแข่งขัน..อย่างกะแข่งกีต้าร์คลาสิค...
นี่ถ้าไม่เพราะ lowden คงไม่ลุกขึ้นมาถ่ายภาพใช่ไหมครับ....
เจ้ากล่องไม้...ที่เอวคอด...ช่างมีอิทธิพลเหนือจิตใจจริงๆ
สรุป...หล่อมั๊กๆ
08-09-2007, 08:40
VIP member

เกือบลืม... ผมอยากเห็น สิงห์เกษตร กับ น้ากฤษณ์ถ่ายบ้าง
โดยเอาทั้ง น้า art น้า kitja น้ากฤษณ์ มาถ่ายโดยแต่ละท่านแต่งตัวตามสไตล์เช่น
น้า art ใส่สูท
น้า kitja เป็นคาวบอย
น้ากฤษณ์ ก็เป็นกางเกงยีนส์เหมือนชุดวิศวกรคุมงาน

จับทั้งสามมาถ่ายร่วมกัน ผมว่า...ตะลึงกันทั้งเวปบอร์ดครับ...อ้าววว...ไม่เชื่อลองดู

พอถ่ายเสร็จหลังจากนั้นก็ให้น้าป๋อแต่ชุดสูทเหมือนกันแล้วทำหน้าให้เหมือน Paul Macartny แล้วเอาเต่าน้อยมาถ่ายด้วย... จะเป็นภาพในความทรงจำครับ...

นัดกันเลย..... น้องๆอยากเห็น อยากเห็น...
08-09-2007, 08:45
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Maow Wrote:โดยเอาทั้ง น้า art น้า kitja น้ากฤษณ์ มาถ่ายโดยแต่ละท่านแต่งตัวตามสไตล์เช่น
น้า art ใส่สูท
น้า kitja เป็นคาวบอย
น้ากฤษณ์ ก็เป็นกางเกงยีนส์เหมือนชุดวิศวกรคุมงาน
นัดกันเลย..... น้องๆอยากเห็น อยากเห็น...

ประมาณนี้รึป่าว...

Attached Files Image(s)

08-09-2007, 10:43
ej_sing Offline
Member

โห อุบเงียบๆ
เดี๋ยวแอบไปลองที่ต้นรักเลยดีกว่า อิอิ
My blog รูปถ่ายตัวเป็นๆ
ร่วมรณรงค์รักษ์ภาษาไทย และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
ประเทศไทยมีตัวอักษรและตัวเลขเป็นของตัวเองนะ บางประเทศยังไม่มีเลย จงภูมิใจในภาษาไทยของเราเถิดพี่น้อง
http://www.yellowmama.com
08-09-2007, 21:04
Website Find Like Post Reply
art Offline
Member

ใครสนใจทั้งถ่ายรูป ทั้งลองกีตาร์ก็เชิญเลยนะครับ เอาไว้นัดเจอกันคราวหน้าจะหิ้วไปให้ลองครับ
ส่วนคุณ ej_sing เอาไว้จะลากไปให้ลองที่ร้านมาม่าซองเหลืองเลยดีไม๊

แต่ถ้าให้ถ่ายรูปหมู่กันล่ะก้อ เห็นทีผม พี่กฤษณ์ กับ น้าKitja คงจะสู้พี่ป๋อใส่ชุดนี้ไม่ได้หรอกครับ
ยอมแพ้ความหล่อเลย Ha Ha Ha....... Smile    

สนใจดูภาพพี่ป๋อสมัยหนุ่ม ๆ แบบเต็มอิ่ม ตามไปดูได้ที่นี่ครับ http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...=97&page=5 ลูกสาวจัดให้ปะป๊าเค๊า.. น่ารักมากกกกกก
(สำหรับพวกอา ๆ นะ)
09-09-2007, 12:52
art Offline
Member

ส่งรูปมาให้ดูเพิ่มเติมครับ Binding เป็นไม้ ถูกใจมาก ๆ งานละเอียดจริง ๆ    
หมุดด้านล่างเป็นไม้เหมือนกันครับ     รายละเอียดต่าง ๆครับ    
09-09-2007, 13:03
kiss Offline
Member

art Wrote:ส่งรูปมาให้ดูเพิ่มเติมครับ Binding เป็นไม้ ถูกใจมาก ๆ งานละเอียดจริง ๆ
หมุดด้านล่างเป็นไม้เหมือนกันครับ รายละเอียดต่าง ๆครับ

งานละเอียดจริงๆ เลยค่ะ สวยมั่กๆ เลยค่ะ พี่ art แฮ่!!! อยากเห็น lowden ของพี่ kitja กะพี่กฤษณ์จังเลย แบบพี่ๆ เป็นนายแบบแล้วถือกีตาร์ของตัวเองอ่ะ คงเท่ห์ดีอย่างที่พี่ๆ เค้า post กัน

PS พี่ art ปกติ kiss ม่ะชอบถ่ายภาพอ่ะ แบบว่าขี้ริ้วจริงๆ ถ่ายรูปม่ะขึ้นค่ะ ภาพนั้นไปประชุมแล้วพอดีแดดตอนเช้าส่อง ลมพัดมาพอดี ม่ะได้ตั้งใจถ่าย แต่เพื่อนหนูเค้าเก็บภาพนี้ให้บอกว่า สวยดี (วิว นะ วิว Big Grin)
music is my life
10-09-2007, 11:45

Forum Jump: